GU ngày 24/6/2021 - Sốc thật sự

MÌnh nghĩ là H4 :grin:

1 Lượt thích

Nơi mà bạn xác định mô hình nhiều đỉnh, theo ý kiến cá nhân của mình thì giá tại đó đang phản ứng tại Đỉnh cũ (H4-Uptrend) và Vùng Fibo 05 - 0.816, nhưng lực BUY bị cản lại bởi mô hình nến từ chối vùng giá này:

Theo ý kiến cá nhân của mình:
H4:
https://www.tradingview.com/chart/kUU2kzV4/

H1:

Tổng quan:

1 Lượt thích

Bất lực vì QUÁ TẦM hiểu biết lọc nhiễu, nhờ giúp đỡ!

Chào các anh em và @Medio, 2 ngày nay ở nhà, mình lục tung các video của khóa học, kể cả in giấy vẽ và vẽ ra giấy ra mà không thể giải thích được TẠI SAO GIÁ CHẠY THEO SÓNG (đường thẳng) mà KHÔNG PHẢI LÀ XU HƯỚNG ĐỈNH ĐÁY! trong khi mình nhìn bằng mắt thường thì thấy xu hướng có đỉnh đáy ạ. Cám ơn các anh em trước ạ.

1 Lượt thích

E kẻ ra như này ko biết bác có nhìn ra ko :smiley: :smiley:

sư huynh @minhDucle, tại sao kẻ vậy? trong video chi vẽ 1 nến tăng hay giảm tính cả râu. Sao sư huynh vẽ lạ vậy ta! :stuck_out_tongue_winking_eye: chắc mình học chưa tới nơi hay sao á. Trong video lớp học có dạy chỗ này ko @minhDucle ơi? chỉ giúp mình nha. Cám ơn nhiều

bác xem lại kỹ 3 bài phá vỡ thật giả của a medio nhé
em kẻ đó nghĩa là các vùng giá muốn hồi để thành xu hướng thì ngay lập tức nó bị bật lại lên hoặc nó đi ngang ngang chứ ko hồi hẳn
vào khung lớn hơn 1 chút thì nó có thể chỉ là 1 cái râu nến thôi

Bạn nói đoạn hồi xuống hay đoạn đi lên sau khi hồi?
Đoạn hồi xuống thì đúng là sóng chứ không phải xu hướng hồi

đoạn xuống thì có vễ dễ nhìn, còn đoạn lên thì khó quá.

Ok cám ơn @minhDucle . Hôm nay chắc lại mất ngủ vẽ đường ngang, kkk

góc nhìn của em thôi bác nhé :smiley: ko lại mất ngủ ko được gì thì chết :smiley:

Mình nghĩ giá đi thế này nên ad mới nhận định m15 và m5 giống nhau

1 Lượt thích

Trường hợp giả của giả là thật chắc phải chờ AD làm một bài chi tiết cho ae tham khảo

1 Lượt thích

Bạn hiểu nhầm ý của mình rồi. Cái này mình cũng nói trong khóa học rồi

Biểu đồ đơn giản nó như này

8 Lượt thích

nào rảnh a rì viu lại lệnh này ae xem quan điểm phát nha a😍

ad medio cho mình hỏi, nếu giá đi như đồ thị giản đơn khi giá phá đỉnh như vậy thì ta tính lại sóng, lúc đó thì KLQT là vùng nào, trường hợp này mình thấy có khá nhiều anh em có những quan điểm khác nhau, ad cho anh em xin quan điểm của ad đi ạ

kiến thức mới update lại hả ad Trung, nếu giá phá đỉnh cũ thì nơi thấp nhất của sóng hồi vẫn là KLQT chứ tính lại xu hướng là sao ạ???

1 Lượt thích

Cái này chuẩn SGK mà các bạn cứ thắc mắc nhỉ
Mình diễn đạt ý của AD

1 Lượt thích

bác xem lại bài 8.7 nhá…lọc nhiễu keylever quan trọng 1… ad đã nói: nếu giá hồi về tạo thành sóng hồi thì nơi cuối cùng của sóng hồi là KLV QT

Có vẻ giá chạy như này đúng hơn nhỉ mọi người, giống bài trader không giấu dốt 6. Nếu xác định KLQT bên trên mà đặt SL ngắn quá có thể bị loss lệnh này rồi

anh Trung có review 2 lệnh ở bên trên rồi đó bạn

2 Lượt thích