GU ngày 24/6/2021 - Sốc thật sự

Dạ vâng anh, phân tích đoạn này hay quá ạ

đọc cách ad Trung nhìn nhận thị trường thấy nó phê, rất hay rất nhiều cái để học hỏi. Nếu hàng tuần có những bài phân tích tương tự của ad Trung thì thật tuyệt, vì đây là những kiến thức tư duy thực chiến rất giá trị Thanks Ad ạ.

1 Lượt thích

Các cặp có nhân tố G hôm nay đều sell một cây M15 thẳng đứng mấy chục pip luôn, toang thật các bác ah. Mình để ý rất hay gặp trường hợp này ở cặp có nhân tố G, đặt biêt là khoảng thời gian 1-2h chiều và 6-7h tối trùng với sàn UK và US mở cửa. Anh em có kinh nghiệm trad các cặp này chia sẽ giúp mình vs
Thank all!

1 Lượt thích

cặp nào mà chả có. 6h ngân hàng trung ương anh công bố lãi suất . công bố QE, nên nó chạy thế. lần nào chả vậy.

2 Lượt thích

@Medio anh mới review thôi mà anh em phê như hút cỏ mỹ. thử tưởng tượng anh mà share kèo thì chắc lăn vật ra nhập viện hết :)))

đọc cách a phân tích hay quá. Đoạn này lừng chừng chưa phá hẳn để thành xu hướng giảm ở M5 nên e lại k dám sell.

Mình cũng banh xác lệnh BUY này! mình trade khung M15 vì xác định xu hướng giảm kết thúc. Xu hướng tăng bắt đầu, chờ tăng xong, hồi về là BUY. Đúng bài! Nhờ @Medio giúp giải thích rút kinh nghiệm với nhá. Cám ơn nhiều

2 Lượt thích

Goodjob anh, đoạn đó em cũng muốn bán mà chưa tìm ra lý do phù hợp theo pp của a, chỉ biết nó sẽ xuống nên k vào, đọc thì ai cũng hiểu mà làm thì khó không tưởng :3 em trong tương lai sẽ cố gắng giỏi hơn anh ạ <3

2 Lượt thích

Bản thân mình nghĩ đây là một nhược điểm của lệnh chờ đặt sẵn thay vì đợi xác nhận rõ ràng rồi vào lệnh.
Bởi vì lúc mình phân tích và đặt lệnh chờ nó chỉ là sóng hồi, nhưng khi chạm lệnh chờ biết đâu ta lại đang cản cả 1 xh hướng hồi

1 Lượt thích

lệnh này buy là đúng banh xác gì vậy nó phá qua klv có 5pip mà b bị SL thì do b thôi

đây em cũng bị nhưng cặp khác

1 Lượt thích

mình chốt lời lệnh kia có lời, cẩn thận đạt SL dưới đường đỏ 1.19313 luôn bạn ạ. Vậy mà vẫn bị quét

Kinh nghiệm hay quá cảm ơn AD

1 Lượt thích

Có những lệnh như này, anh em rôm rả hẳn lên :slight_smile:

mong sếp Trung làm hẳn 1 video nói về cách nhìn thị trường khi vào lệnh sell này .thấy anh em phần lớn là buy dính sl.mình cũng ko ngoại lệ, buy và dính sl,tuy nhiên thấy sập mạnh mình trở mặt fomo chuyển sell và gỡ gạc quả dính sl kia

2 Lượt thích

Hehe . hôm qua mà không có tin G ra thì em cũng nhảy vào sell rồi :smiley: mà sáng đọc có tin lãi suất rồi giá nó sw cả phiên Á, Âu nên đứng ngoài đợi thôi :smiley:

1 Lượt thích

Đoạn này mình vào lệnh buy limit khi thấy nó hồi về + trước đó có cây pinbar khá đẹp ở KLQT m15 luôn, entry khá thấp nên may mắn hôm qua không bị bay màu, mới tp 4.5R rồi :smiley:

Quả hqua thấy giá chạy 3.5R rồi sập cái bụp cũng thốn phết :smiley:

2 Lượt thích

Nhờ bạn mình cũng vào lệnh này mà lúc ấy vừa vào chưa TP hay SL nên mình không dám rep sợ fomo theo.

Để mình giải thích theo góc nhìn của mình nhé:

15 Lượt thích

Tối qua cũng nhận định và vào lênh ý hệt. :grin: :grin:

hội qoán mjk càng ngày càng phát triển . cám ơn anh đã reveiw lệnh