GU ngày 24/6/2021 - Sốc thật sự

anh em trade lâu rồi có bao giờ gặp trường hợp này chưa ạ?

10 Lượt thích

Mình cũng bị gậy như ý gõ vào đầu,chưa kịp về hòa vốn lệnh Buy ở vùng đỉnh đi ngang phía trên đó.Còn lệnh giống như hình thì mình để TP hơi xa nên chưa chạm TP và bị hòa vốn luôn. :upside_down_face:

2 Lượt thích

Có thể giá nó đi theo tf H1 bạn ơi. H1 cũng đang tăng và klv đang ở bên dưới

2 Lượt thích

nếu thế thì đây là một cái phá vỡ giả khá đau :face_with_head_bandage:

Giá phá đỉnh cũ mình sẽ không đặt lệnh trước, vì nó có thể hồi về Kl 15’ hoặc 1h

Mình may rời Sl khung 1’, vớ vẫn vẫn có lãi

3 Lượt thích

Gậy như ý ghê quá đi

Dời màn hình có tí thôi mà 1 lệnh nhờ gậy như ý mà TP rồi 1 lệnh khác bị SL ngay râu.
Cảm xúc hỗn tạp chả biết nên vui hay nên buồn nữa.

13 Lượt thích

Anh Trung phân tích lệnh sell đc ko ạ

2 Lượt thích

Không biết e có sai không, nhưng e lại nghĩ chỗ này là 0,5 fibl lên long lên khung nhỏ

2 Lượt thích

review lệnh sell với a Trung ơi! e Buy đc 2.7R rồi về entry luôn.cay

May mà biết có tin mạnh nên kéo entry kịp thời

Em cũng ăn được lệnh sell này, mà sl hơi dài nên được có 1/2.5

em vẫn cho rằng klv m15 ở dưới.nhưng đặt entry ở kvl như bác bị sl ngay râu 0.1 pip :frowning:

Anh review cả lệnh buy bị SL đi ạ :smiley: , em chưa hiểu tại sao buy ở đó, KLQT M15 tăng em nghĩ em bên trên, không biết anh vào lệnh khung nào thế ạ

Mình cũng buy ở đó mà. Đúng keylevel quan trọng M15 tăng. Đặt trước vì mình bận không theo dõi được. Chứ nó làm cây nến như này thì kể cả đúng cấu trúc cũng không dám mua.

Cái này bạn chắc bạn chưa rõ lý thuyết về sóng với xu hướng nên xác định sai rồi.

6 Lượt thích

tai sao ad lai mua lên chỗ đó chứ :))

1 Lượt thích

AD vẫn dùng từ phá vỡ giả, vậy phá vỡ giả nó ntn? tức là giá muốn phá cái đỉnh hoặc cái đáy đó nhưng không thành công, vì vậy nó có xác xuất đảo chiều cao

nên vui a ơi .vì a có lỗ đâu

1 Lượt thích

Có tin tức liên quan đến GBP mà bạn :slight_smile:

1 Lượt thích

Cái này do mình đang đi theo xu hướng tăng timeframe nhỏ M15 với M5. Trùng fibo khung lớn nên đó là điểm cộng. Tuy nhiên SL rồi thì mình biết khả năng nó về đâu rồi :smiley:

Câu này khó hiểu này. Bạn giải thích giúp mình với

Sao vào được lệnh sell ở đó vậy? Cho mình biết cơ sở với

1 Lượt thích