GU ngày 24/6/2021 - Sốc thật sự

cho AD xem thêm 2 cái ảnh này nữa :))

3 Lượt thích

Chính xác đó là diễn biến của H4. Mình biết mà, còn cái KL quan trọng bạn vẽ không phải nhưng đó là KLQT khung nhỏ. Còn KLQT khung lớn thì đúng là nó ở dưới.

1 Lượt thích

ad kiểm tra lại chạc nhé, tất cả các trường hợp gọi là phá vỡ giả, thì giá đều đi ngược lại với xu hướng trước đó, nhưng giá đi đến đâu thì chưa biết á :))

vào theo tâm linh bận ạ

View của bác thật đáng sợ =)))

1 Lượt thích

toàn kiếm thức của Trung thôi, có gì đâu mà đáng sợ :))

2 Lượt thích

Em cũng chỉ mong bản thân tiến bộ từ từ, chứ tiến bộ nhanh quá tẩu hoả nhập ma =))

1 Lượt thích

Bạn check lại m30 nha, nó là phá thật đó

3 Lượt thích

Hôm qua anh có lệnh buy ạ. Lệnh đó anh có nói là vì không biết giá sẽ đi về đâu nên anh tp lên cái klv gần nhất . Và nó tới cái klv đó thì quay đầu. Vậy mình cũng sẽ ko chắc là giá có thể tăng tiếp khi hồi về klv của m15 như điểm anh đặt lệnh buy hôm nay phải không ạ ?

2 Lượt thích

Cho em hỏi câu này nữa ạ. Tại sao anh có thể tp về klv phía dưới mà không phải cái klv gần nhất ạ ? Hay là nó không có giá trị trong trường hợp này ?

2 Lượt thích

2 cái kia nói phá giả thì không đúng, chẳng qua lần này nó theo kl khung lớn thôi, chứ nó đi theo khung nhỏ không thể nói vùng kia ko phải kl được

1 Lượt thích

sáng ra theo dõi tin + nó sw cả sáng + chiều là biết kiểu gì cũng có gậy như ý rồi. không biết nó cắm lên trên hay cắm xuống dưới thôi :smiley:

Haha, e có lệnh SL y hệt, xui thật

1 Lượt thích

Em vào 2 lệnh BUY cặp GU, 1 lệnh vào 2% tài khoản thì đưa được sl về entry còn 1 lệnh bị gậy như ý nện không trượt phát nào. Mất 1% tài khoản :(((

1 Lượt thích

Kinh thật cái này mình cũng không để ý luôn, lúc ấy thì vào timeframe nhỏ để trade thì thấy nó phá thật. Nên cứ đặt trước mà không đợi xác nhận.

1 Lượt thích

mình buy 2 lệnh thì cả 2 lệnh hòa vốn, một lệnh lên 2r quay đầu, 1 lệnh 3r quay đầu, thêm một lỗi là không nhìn kĩ các TF. Nhìn h4 là ra vấn đề rồi

1 Lượt thích

Đây là kinh nghiệm cá nhân của mình. Không tuyệt đối nên bạn tham khảo nhé.

Nhìn nhận thấy lực mua đã yếu rồi, không đẩy giá lên nổi (tạo thành phá vỡ giả). Muốn đẩy được giá lên phải xuống vùng giá mạnh hơn (là KLQT)

Ở cái thời điểm này, dựa vào kinh nghiệm cá nhân mình đánh giá giá sẽ phải xuống nhưng nó muốn xuống thì nó phải đến vùng có lực bán mạnh. Tất nhiên nó chỉ có thể là KLQT trong trường hợp này mà thôi (đáy cũ không trùng fibo mà nó phá đi phá lại nên không còn hiệu nghiệm rồi)

=> Nên mình mạnh dạn đặt bán tại KLQT nhưng TP về cái KLQT tăng phía dưới mà không phải cái KL gần nhất. (Một phần vì tự tin vì tuần này có 2 lệnh thắng liên tiếp nên mạnh dạn hơn bình thường)

Còn nếu muốn chơi theo hệ an toàn nhưng vẫn có tính thách thức thì có thể vào 2 cái lệnh như này (khối lượng mỗi lệnh = 1/2 bình thường)

15 Lượt thích

Lệnh này hơi mạo hiểm so với pp lâu nay anh em vẫn học,
Nhưng cơ bản a đọc nến hay quá :heart_eyes:

2 Lượt thích

xem a Trung đọc nến đoạn này đẳng cấp thật.
tự thấy bản thân như cái lốp xe vậy=> Hơi non :joy:

đọc cách a trung nhận định thị trường PHÊ

2 Lượt thích