Theo anh em thì vùng số 1 hay số 2 mới là KLQT trong xu hướng này

2 Lượt thích

Theo mình thì 1 sẽ là KLV QT của xu hướng lớn, còn cái 2 thì mình sẽ đợi phá qua cái 2 đánh theo xu hướng hồi và TP về 1 .

3 Lượt thích

cám ơn nhận định của bác :smiley:

ờ, thấy ad dạy là 2 mới đúng chứ nhỉ. hay e nhớ nhầm

Giá phá vỡ thật tại đỉnh của đáy (1) thì (2) là KLQT của xu hướng hiện tại ạ :sweat_smile:

1 Lượt thích

Sóng hồi thì 1 là keylevel quan trọng.lý thuyết vậy rồi mà bác

em lính mới, ae cho e hỏi e xđ ntn đúng chưa ạ.

2 Lượt thích

Mình cũng nghĩ như bạn

1 Lượt thích

Vừa chọc thủng 2 rồi bác ạ :))))))

2 Lượt thích

Sóng hồi nhưng bây giờ đỉnh lại bị phá vỡ rồi bác

Trường hợp nào mà chọc thủng 2 thế bác?

Trường hợp này mình cũng đang hơi ngờ ngợ, hóng thêm ý kiến của anh em

Trông giống phết :laughing:

1 Lượt thích

Nhận định của mình: (1) vẫn là key lv quan trọng của xu hướng tăng. Có thể buy xác xuất ở (2) TP lên đỉnh gần nhất, nếu lệnh (2) thua thì bác biết buy tiếp ở đâu rồi đấy… :wink: :wink: :wink:. Tất nhiên là trong trường hợp bác nhận định đc xu hướng tăng còn tiếp tục.
Khi giá phá qua (2) thì chưa phải là xu hướng tăng kết thúc. Phá qua (1) mới là xu hướng tăng kết thúc…

2 Lượt thích

Xem đoạn xanh kia chỉ là sóng rồi xác định như bình thường bác ạ. KL quan trọng dịch chuyển từ 1 lên 2

3 Lượt thích

Vẽ trêu bác chủ thớt thôi mà nên mới để :laughing::laughing:

2 Lượt thích

Theo e thì nếu mà đoạn trên chỗ (2) mà nó phá rồi thì 2 sẽ là klvqt của xu hướng tăng mới

2 Lượt thích

vâng, vậy theo ý bác là khi giá tăng lên rồi giảm xuống qua đáy 2 thì cả con sóng này sẽ bị đảo chiều đúng ko ạ?, nghĩa là nó về đáy thấp nhất?

2 Lượt thích

Theo hiểu biết hạn hẹp của em thì là vậy. Không biét trường hợp của bác sao? Nếu có chart thì ném lên để mn cùng thảo luận