Theo anh em thì vùng số 1 hay số 2 mới là KLQT trong xu hướng này

Moá, trường hợp này em lại ko note ra nên quên mất, tại lúc đó thị trường đang chạy nên ko muốn hỏi vì sợ dính lỗi nhận định thị trường

1 Lượt thích

Em nhìn là đoán ngày bác nói đến nó rồi nhưng e cũng ko biết nên trả lời thế nào. Đợi nó chạy xong rồi mới vào trêu :grin::grin: có thể nhận định là đáy 2 là klv QT của m15, đáy 1 là klv QT của h1 và h4 buy ở đáy 2 đi tiếp con sóng ko sai. Xác xuất thôi vì đúng hôm qua ra tin nên nó chọc xuống phá klv m15

1 Lượt thích

Có thể trường hợp đó giống vs con Gu bây giờ @nguyentrongtai . Bác xem thử có ngẫm ra đc gì ko

1 Lượt thích

theo e giá nó chạy như này ak

1 Lượt thích

Phá đỉnh rõ ràng thì keylv là 2 nhé bác

bạn thử giải thích giúp mình xem, đây cũng phá rõ ràng nhưng sao đáy ngay dưới ko phải KLQT

cùng 1 TF thì cái đáy dưới mới là kvl qt chứ nhỉ??
Bác xem lại bài 8.7 Lọc KVL a Trung có giải thích.
Có update gì thêm SGK ko thì ko biết :sweat_smile: :sweat_smile:

Vàng là xu hướng gần nhất bác ạ. Mình hiểu như này, còn đúng hay sai thì không biết nữa :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:

1 Lượt thích

Vì đoạn hồi lại kia là sóng hồi nên đoạn đó cái đáy thấp nhất mới được coi là KlQT bác ak

Lý thuyết thì nó là như vậy, và được kiểm chứng bằng backtest nên kiểu như đây là bộ quy tắc vậy . Mà nếu là quy tắc thì mình cứ theo đó mà làm thôi bác

1 Lượt thích

à, thì e đang thắc mắc là trường hợp này, vì thấy ae lại cho rằng vùng này là KLQT trong khi 2 trường hợp này theo bác nó có khác nhau ko?