Ra mắt và Hướng dẫn tạo Nhật Ký Trader tiện lợi

Nhật ký Trader được sử dụng để các thành viên tạo nhật ký vào lệnh, bài học của bản thân phục vụ cho quá trình học tập và lưu trữ.

Khi một Nhật ký Trader mới được tạo sẽ phải qua sự kiểm duyệt của mình và mình sẽ ẩn hiện thị Nhật ký của bạn khỏi Hội Quán. Nhật ký của bạn sẽ chỉ truy cập được khi người khác có link.

Quy tắc:

• Đặt tên tiêu đề theo cấu trúc: " Nhật ký Trader + tên tài khoản"
  • Mỗi người chỉ được tạo 1 topic riêng và tất cả các lệnh chỉ bình luận vào đúng topic của bản thân mình.
  • Nhật ký mỗi lệnh nên phân tích rõ vì sao vào lệnh + kết quả + bài học rút ra.
  • Không được phép bình luận tại topic Nhật ký của người khác gây loãng.

Mình thấy việc viết Nhật ký Trader rất hay nhưng những hình thức hiện tại như dùng Excel, In lệnh, Ảnh lưu về máy, Quay video rất bất tiện khiến nhiều anh em không thực hiện được một cách đều đặn.
Vì vậy, mình ra mắt danh mục Nhật Ký Trader giúp mọi người có thể có làm Nhật ký một cách khoa học hơn.

Để tạo Nhật ký bạn làm như sau:

• Tạo Bài mới tại Danh mục Nhật Ký Trader với cấu trúc “Nhật ký Trader - Tên tài khoản của bạn”. Ví dụ " Nhật ký Trader - trung123"
  • Nhật ký mới khi được tạo mình sẽ duyệt thủ công và ẩn khỏi Hội Quán nên chỉ bạn và những ai có link mới có thể truy cập để xem được.
  • Mọi người lưu ý nên chọn đánh dấu Nhật ký của mình hoặc lưu lại link nhé. Sau khi ẩn trong chuyên mục sẽ không hiển thị ra đâu.
  • Mỗi người chỉ được tạo một topic Nhật ký cho bản thân. Các lệnh bạn sẽ bình luận vào topic này như khi trả lời ở các bài đăng trên Hội Quán

Ưu điểm:
Nhật ký Trader này thực ra là một bài đăng ẩn của riêng bạn. Vì vậy, nó sẽ có đầy đủ các tính năng của bài đăng trên Hội Quán như:

• Miễn phí.
  • Post hình ảnh, dễ dàng
  • Cấu trúc bình luận theo dòng thời gian, bạn rất dễ xem lại các lệnh cũ, ngày vào lệnh một cách đơn giản.
  • Xem lại, Viết nhật ký dễ dàng bất cứ khi nào cần.
  • Có thể chia sẻ nhật ký của bạn cho người khác xem bằng cách gửi link.

Nhược điểm:
Tốn tiền lưu trữ máy chủ. Còn lại thì mình chưa nghĩ ra :sweat_smile:

Hy vọng với tính năng này sẽ hỗ trợ anh em Hội Quán nhiều hơn trong quá trình đi đến thành công!

Cách lưu nhật ký để xem lại

Vì mình ẩn nhật ký của bạn khỏi hội quán để một mình bạn đọc được, nên nếu bạn không lưu lại thì sẽ không tìm được. Cách lưu như sau:
Sau khi tạo topic nhật ký thì ấn vào → . . .

Tiếp đến đánh dấu bài viết (kiểu như lưu bài viết để theo dõi)

Vậy là bạn đã lưu xong, muốn xem lại thì ấn vào mục “Đánh dấu” ở trang chủ hội quán sẽ thấy những bài đã lưu

51 Lượt thích

cảm ơn a ạ, 1 tính năng tuyệt vời

1 Lượt thích

cảm ơn a rất nhiều ạ.tuyệt quá

1 Lượt thích

E đang loay hoay nên làm video lịch sử vào lệnh hay viết trên bảng tính google thì vớ được bài này
Hay quá a

3 Lượt thích

Tuyệt vời quá a Trung, cám ơn a

1 Lượt thích

Hay quá anh Trung ơi! :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

2 Lượt thích

em đang coi học Excel để tạo nhật ký thì thấy anh đã nói lên nổi niềm này. tuyệt vời. :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap: :clap:

3 Lượt thích

Quá tuyệt. Thanks sếp Trung nhiều nhé

1 Lượt thích

Trong lúc anh Trung còn đang cho ae hội quán up ảnh thoải mái thì ae cứ cày nhật ký thật lực vào nhé, càng nhiều ảnh càng tốt :slight_smile: :laughing:

1 Lượt thích

em thì trước dùng telegram tạo một chatgroup chỉ có một mình lưu ảnh và nhận xét dưới vì dùng đt trade nhiều khá tiện nhưng mà vẫn ghi được vài buổi là lười

1 Lượt thích

Anh ơi viết nhật ký thế nào a nhỉ. e tạo chủ đề rồi a duyệt rồi mà e vào phần nhật ký e k thấy chủ để của e a nhỉ.

E thấy có cái topic Nhật ký Forex rất hay đó a Medio ak. Nhưng mới đầu thì thật bỡ ngỡ khi viết nhật ký. E có ý kiến : A Medio viết nhật ký quen rồi nên e mong Ad viết một bài nhật ký mẫu để ae mới nhìn vào đó để làm sườn cho nhật ký của mình.Thanks ad Medio trc nhé ^^

5 Lượt thích

Anh Trung có thể làm 1 bài văn mẫu được k ạ. Em cũng viết nhưng lủng củng quá.

Hay quá, mình sẽ trãi nghiệm nó. TK ad

cảm ơn công sức của a Trung.một tính năng tuyệt vời.e đã thực hiện với lệnh đầu tiên.

• Nhật ký mỗi lệnh nên phân tích rõ vì sao vào lệnh + kết quả + bài học rút ra.
    Mình viết rõ ở trên rồi. Viết thế nào thì ở mỗi người thôi. Nếu chi tiết thì viết như Trader không giấu dốt mình đã viết. Còn nếu không cứ viết sao cho mình hiểu được chứ có ai đọc ngoài bản thân đâu mà sợ lủng củng.
7 Lượt thích

Sao em vào k thể tìm được cái nhật kí của em ad ơi… Phải vào phần thông báo bấm vào link mới vào đc nhật kí, còn vào mục nhật kí forex có hình cuốn sổ màu đỏ ấy k thấy gì cả…

1 Lượt thích

Các bạn muốn lưu nhật ký thì làm như mình đây nhé:

1. Ở bài đăng nhật ký của bạn, bật đánh dấu.
    image

2. Bấm vào ảnh đại diện của bạn rồi chuyển sang phần, đánh dấu đã lưu.
    image

3 Lượt thích

Có chép dữ liệu từ One note qua được không anh hay mình làm thủ công.