Ra mắt và Hướng dẫn tạo Nhật Ký Trader tiện lợi

Cải thiện nhược điểm tốn tiền lưu trữ máy chủ, mình chia sẻ 1 cách viết nhật ký tại 1 web bên ngoài free, rất chuyên nghiệp. trello.com mọi người có thể tham khảo.

1 Lượt thích

thực ra tài nguyên máy chủ ko đáng là mấy đâu, mấy site lưu trữ file nó mới tốn nhiều, hoặc bạn tham gia mấy máy chủ của châu âu đó, nó rẻ hơn khỏe hơn, còn vultr nó phổ biến thôi chứ máy chủ ở Singapro nếu đứt cáp thì kết nối đều như rùa hết, mình dùng VPs từ 2012 tới giờ mình thấy rằng về sức mạnh , về giá, tài nguyên khó cạnh tranh được các máy chủ đặt ở châu âu, nga hoặc hà lan, tiện đây mình cũng thấy vào hội quan rất chậm, hình ảnh load không nổi luôn

1 Lượt thích

Mình vẫn vào nhanh bình thường mà nhỉ?
Trước mình cũng hay dùng máy chủ Châu Âu, đọc thấy nhiều người khuyên dùng của Nhật và Singapore nên mình mới chuyển.
Còn về tài nguyên thì đương nhiên máy chủ của mấy trang chuyên lưu trữ file thì phải tốn rồi. Mình dùng máy chủ CPU cao để chạy website chứ không dùng máy chủ lưu trữ riêng như các website kia. Hội Quán thì phần nhật ký lưu nhiều hình ảnh thôi, mọi người không dùng quen nên hầu hết đều up ảnh chụp mà hình dung lượng không được nén lại lên nhiều ảnh dung lượng lớn.
Còn cái phần “máy chủ tốn tiền” là ý mình đang troll là ngoài tăng dung lượng website thì không thấy khuyết điểm gì chứ không phải mình than vãn là máy chủ tốn tiền!

4 Lượt thích

Mình không biết là chậm thật hay không hay do cảm nhận của mình khi sử dụng nữa, nhưng mình có ghi lại video quá trình truy cập mình đưa lên đây để bạn đánh giá cho có tính khách quan

Bạn dùng nhà mạng nào.
Mình dùng fpt 80mbps, load chắc 3 giây.

Cái này mình nghĩ do đường truyền đi quốc tế của từng nhà mạng.

1 Lượt thích

Mình dùng VNPT bạn, vậy thì có thể là do nhà mạng, đầu tiên mình nghĩ do mạng nhà mình nhưng mình kiểm tra mọi thứ thì mạng vẫn ổn, những máy chủ ở Pháp và Đức mình kết nối vẫn mượt nên ko nghĩ là do mạng nhà mình, nếu bạn load nhanh vậy thì do nhà mạng VNPT của mình đang dùng rồi,

2 Lượt thích

Để mình theo dõi thêm 1 thời gian nữa xem thế nào. Nếu có thêm phản hồi của anh em nhiều thì mình sẽ chuyển. Mọi người cứ yên tâm nhé!

À Hội Quán và Trang Medio.vn là 2 nền tảng, 2 server khác nhau bạn nhé. Không phải chung server đâu.

1 Lượt thích

anh cho em hỏi sao em đã đánh dấu bài viết của mình nhưng vào phần đánh dấu vẫn ko thấy nhỉ

1 Lượt thích

Bạn có thể save cả link dấu trang trên trình duyệt vào cho tiện nhé.

2 Lượt thích