Quy tắc của Price Action Hội Quán

Chào anh em!
Hội Quán mỗi ngày sẽ lại có thêm các anh em mới tham gia. Nên mình viết lại một vài Quy tắc của Hội Quán để anh em vào sau nắm được nhé. Mình không muốn dùng những từ kiểu “nội quy”, “quy định” vì nghe đao to búa lớn quá.
Đây chỉ là một vài lưu ý nhỏ để Hội quán luôn hoạt động đúng tôn chỉ và “giữ chất” nhé:

Hội quán là nơi học hỏi kiến thức
Vì vậy mọi người không share kèo, nhận định tương lai. Chỉ nên review lại những kèo đã vào để cùng thảo luận, rút kinh nghiệm.

Nên đọc các bài viết cũ trước khi đưa ra câu hỏi
Mình biết nhiều anh em vào sau có nhiều thắc mắc nhưng mọi người nên xem kỹ các topic quan trọng trước, hoặc nhấn nút tìm kiếm trước nhé. Có thể đã có câu trả lời trước đó rồi.
Để tránh nhiều câu hỏi lập lại gây loãng nội dung.

Đưa ra câu hỏi rõ ràng
Bạn nên đưa ra câu hỏi 1 cách rõ ràng, có hình ảnh trường hợp cụ thể càng tốt. Để mọi người có thể dễ dàng trả lời hơn. Sự thật là mọi người có nhiệt tình thì cũng không muốn trả lời những câu hỏi mà không hiểu người hỏi muốn hỏi gì.

Đóng góp, Góp ý văn minh, Tránh xúc phạm người khác
Mình biết anh em trong Hội quán đều rất nhiệt tình và văn minh nên mình chỉ có một gợi ý nhỏ khi thảo luận để tránh làm tổn thương người đối diện.
Ai cũng trải qua con đường từ newbie trở lên, mình hay bạn đều vậy. Nếu thấy 1 ý kiến có thể sai hoặc trái chiều với mình mọi người nên góp ý thẳng thắng để cùng tiến bộ.
Nhưng thay vì dùng như từ như “sai”, chúng ta có thể dùng những từ nhẹ nhàng hơn như “hình như chưa đúng” hoặc “theo ý mình là thế này”. Sẽ thoải mái hơn cho tất cả mọi người.
Như vậy chúng ta sẽ hình thành một cộng đồng cùng nhau tiến bộ. Vì thị trường này nó mang tính tương đối, không thể phân biệt rõ “đúng” - “sai”.

Đây là vài quy tắc nho nhỏ, mọi người có góp ý điều gì cứ bình luận bên dưới nhé!

51 Lượt thích

Hội quán 2.0 có app cài trên điện thoại nữa mọi người cài app để vào hội quán 2.0 cho nó nhanh. Từ ngày hội quán 2.0 ra mắt e k theo nổi mọi người luôn. Nhiều bài nhiều cmt đọc k xuể.

9 Lượt thích

App cài kiểu gì nhỉ bác Quyết, em search ko thấy

1 Lượt thích

Bạn có cài cái app trc chưa. Nó cũng tương tự. Khi bạn đăng nhập vào khóa học rồi qua hội quán nó hỏi bạn có cài app này k ở chỗ trên ấy. Bạn ấn vào là đc.

4 Lượt thích

sao em k thấy nhỉ bác

4 Lượt thích

Bạn thử lại mấy lần xem.

3 Lượt thích

tên app là gì vậy bạn. sao search ko thấy

1 Lượt thích

Chắc ý bạn đó là cài app trên pc ý lúc dùng trình duyệt trên pc vào forum nó sẽ hỏi là muốn cài app ko, kiểu nó tạo 1 lối tắt vào luôn ý
Để dễ hình dung thì nếu bạn có dùng iphone thì khi duyệt web bạn muốn lưu web lên màn hình vào cho nhanh thì chọn cái thêm vào màn hình chính trên safari ấy cũng tương tự

4 Lượt thích

à chác vậy. chứ ko có app

1 Lượt thích

Đây là dạng Progressive Web Apps chạy trên nền web bạn nhé. Không phải app trên Store đâu.

Bạn đăng xuất website trong khoá học trên máy tính trước khi đăng nhập bằng điện thoại là được nhé. Nếu chỉ tắt trình duyệt mà không đăng xuất thì trình duyệt vẫn đăng nhập ngầm.

2 Lượt thích

Mình có 3 thiết bị 2 điện thoại 1 laptop vậy đăng nhập tài khoản như thế nào để không bị khóa tài khoản vậy add

Mình có 3 thiết bị 2 điện thoại 1 laptop vậy cho mình hỏi đăng nhập như thế nào để không bị khóa tài khoản

Bạn đăng xuất tài khoản khoá học trước khi đăng nhập vào thiết bị mới nhé ( đăng xuất chứ không phải tắt trình duyệt)

1 Lượt thích