Tâm lý là 1 cái gì đó rất khó chịu

Chào các bác, trong tuần này e đang dky cuộc thi FTMO, rèn luyện bản thân, chinh phục quỹ, bác nào có thi giống e k ^^
E xin review qua vài lệnh mà e thua ở tâm lý chứ không thua ở nhận định sau 2 tháng chăm chỉ học hỏi cải thiện kỹ năng nhìn thị trường :((
Lệnh đầu tiên , tâm lý sợ hãi cắt non

và lệnh thứ 2 của e, lệnh này e nghĩ vướng vào tâm lý tham lam và fomo :frowning:

5 Lượt thích

Bạn con chưa tự trade đc thì trade quỹ làm gì cơ , ràn luyện thêm đã bạn

1 Lượt thích

b chưa hiểu rồi ^^, đây là cuộc thi rèn luyện thi đấu ngta cấp tài khoản demo , đủ chỉ tiêu ngta sẽ cấp tk thật mà k mất phí gì và lúc ấy mình cũng tự tin để tự bỏ tiền ra chinh phục quỹ b à

1 Lượt thích

Uh mình cũng hiểu cái đó mà , trade quỹ để đc ủy thác

Bác ơi em tưởng thi tuyển FTMO là mất phí 200 đô chứ @hoanghung1
Bác có bài viết hay link nào thông tin cụ thể mà bác đang thi ko gửi cho em tham khảo với ạ

1 Lượt thích

đây bác tham khảo a này, đảm bảo uy tín luôn,
group fb : Cộng Đồng Trade Quỹ Việt Nam

1 Lượt thích

Tùy vào Account size bao nhiêu thì phí bây nhiêu nha bác:
10.000 - $183
25.000 - $296
50.000 - $408
100.000 - $639
200.000 - $1279

1 Lượt thích

Luyện tập tài khoản cá nhân trước để vững vàng tâm lý và phương pháp, sau đó trade quỹ vẫn chưa muộn bạn à. Khi nào đạt lợi nhuận đều đặn (theo mục tiêu cá nhân) thì hẳn để bản thân chinh phục những thử thách khác. :sweat_smile:

3 Lượt thích

tks b ^^, mình nghĩ như này, cuộc thi này mình đang đc trade demo k mất gì cả + với đây là 1 cuộc thi và mình nghiêm tục thi, để xem cố gắng thôi. Mình mới bắt đầu thì mình nghĩ chưa thích hợp bỏ tiền vào thị trường. Mà khi cố vượt qua 2 vòng của quỹ ở tk demo rồi thì lúc ấy nạp tiền và làm theo lời bạn nói chưa muộn, chắc chắn hơn phải k :smiling_face_with_three_hearts:

Chà, với tâm lý “không mất gì cả” với tài khoản Demo thì đến giai đoạn trade với tài khoản thật, bạn rất dễ dàng bị FOMO đó. Bạn tham khảo một số bài viết này:

1. Bạn sẽ nghiêm túc backtest sau khi đọc xong bài viết này!)
  2. Ngày 15: Thiền theo cảm xúc là bài Backtest về tâm lý cho Trader
  3. Tham gia thử thách thiền 30 ngày để cải thiện tâm lý khi trade
    Mình nghĩ nó hữu ích với bạn :smiley:
5 Lượt thích

Mình thấy bạn phân tích nhiều cái nó chưa ổn lắm , chắc ae ở đây cũng thấy vậy, lệnh 1 thì chưa chắc chắn , lệnh 2 thì ăn sóng hồi mà chưa có xác nhận, trước khi tại tâm lý thì phải vững về kiến thức đã mình nghĩ vậy, mình cũng ko nói bạn sai hay gì , chỉ góp ý thế thôi. Thân

1 Lượt thích

cảm ơn b, mình thấy mình chưa ổn nhiều quá

Mình nghĩ bạn cần thêm cái phân tích đa khung thời gian, sẽ cải thiện đáng kể kết quả của bạn!

4 Lượt thích

có cả cuộc thi ấy à, muốn tham dự thì đăg ký khó k bạn

2 Lượt thích

mình có cmt ở ngay trên b tham khảo thử xem nhé

nhưng bác cho em hỏi thêm chút là trade thi demo nếu thắng thì có đc cấp vốn luôn không hay vẫn mất phí vậy

Vào gr đó đọc chưa bác, trong đó viết kỹ lắm à, nôm na là tuyển trade chuyên nghiệp ấy mà

Họ sẽ cho mình trade demo, đạt 4 tiêu chí là qua và được hoàn tiền tham gia thử thách. Có 4 tiêu chí số ngày trade, daily loss, total loss, và profit. Đến cuối thử thách, nếu bạn trade trên 10 ngày, ko vi phạm daily và total loss, đạt được profit 10% sẽ vào vòng 2, vòng 2 thì nhẹ nhàng hơn và miễn phí. Hoàn thành vòng 2 sẽ được cấp 1 tk FTMO để trade với quyền giữ 70% profit. Trường hợp đạt được hết các tiêu chí trừ profit sẽ được tham gia thử thách lại đến khi nào qua thì thôi.

3 Lượt thích