[Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 1

toetj vời quá. cảm ơn anh.

3 Lượt thích

carm on anh nhieu… :smiley:

3 Lượt thích

Mình hay xác định sai keylevel và lọc nhiễu chưa tốt, mỗi ngày 1 xíu, luyện 1 PP là sẽ có cái nhìn tốt dần thôi
Thank tất cả, cảm ơn vì bài viết :slight_smile:

3 Lượt thích

Em thề là em đã tham gia rất nhiều khóa học nhưng chưa thấy khóa học nào chất lượng ntn đâu anh @Medio, em đã theo đúng pp của anh và đang lãi đều, tỷ lệ thắng cũng cao nhất trong các pp đông tây e đã học.

8 Lượt thích

Ôi tuyệt quá, đọc bài này xong cứ như được thông não gỡ rối nhiều hơn ý…cảm ơn ad!

6 Lượt thích

Đơn giản mà cực kỳ bổ ích. Đỡ rối não hơn rất nhiều. Cảm ơn Ad medio rất nhiều!

3 Lượt thích

Quá tuyệt vời!

Cảm ơn tiền bối Medio đã phân tích, đúc kết và tổng hợp lại cho anh em luyện công. Mình thấy đây là khung sườn cho mọi trader đang và đã theo PA Medio. Tuy chỉ là các kiến thức căn bản thôi nhưng tuyệt nhiên đừng khinh thường chúng, chúng có thể tựa như đòn tay - chân - hay đầu trong võ công, nhưng mỗi người luyện đến một mức nào đó lại có thể sáng tạo ra các chiêu võ vô cùng hiệu quả :grin:

Mình sẽ in những kiến thức này ra giấy rồi đóng thành quyển và đặt tên nó là “Hỷ Nộ Ái Ố - Đẩy lùi bão tố”. Hy vọng nó giúp mình trong sự nghiệp trading sẽ không mắc sai lầm khi lỡ có tí men rồi vào lệnh ẩu, hay là lúc vui quá hoá rồ mà nhắm mắt vào lệnh, hay là lúc buồn nãu ruột rồi vào lệnh như kẻ mất hồn…

Có lẽ mục đích sử dụng những kiến thức này của mình sẽ khác với các ACE trader khác cho nên xin đừng ném gạch đá vì đang covid nên mình không thể tìm đủ thợ để xây nhà đâu nha :grin:

Chúc ACE từ nay luôn TP ngập mồm :smiley:

4 Lượt thích

Cảm ơn a nhiều. E rất thích những bài tổng hợp như vầy để nắm tổng quan các thế đánh, lưu ý của mỗi thế đánh, để dễ áp dụng. Biết mình đang ở thế đánh nào? mong chờ điều gì? Khi nào thế đánh này chuyển thành thế đánh khác? Như v thị trường đi như nào mình cũng sẽ chủ động xử lý được, thậm chí k bỏ lỡ cơ hội THEO BÀI, tăng dần số lệnh mình backtest để nhìn thị trường được tốt hơn.

Sau này ace nào review lệnh thì e nghĩ nên ghi thêm là lệnh đó áp dụng thế đánh nào chẳng hạn như: Tiếp diễn 1,… hay ngược chiều 3,…
Như vậy cho ace khác dễ nắm là lệnh đang review ở thế đánh nào, và cũng dễ phát hiện thêm những trường hợp hay thế đánh khác nữa ạ!

2 Lượt thích

Cảm thấy thực sự may mắn khi xuống tiền dky khoá học của a. Khoá học này cứ như 1 tia sáng dẫn lối cho e vậy :sob:. Tia sáng giúp mình biết phải làm gì tiếp theo. Cố gắng vì điều gì. Chờ đợi kiên nhân. Bao nhiêu đức tính nữa. Haiz. Có lẽ đây là 1 khoá học làm thay đổi con người e. Chứ k đơn giản :sob:. Cảm thấy vui sướng khi gặp 1 người thầy có tâm như thế này :sob:

2 Lượt thích

Hay quá Ad ơi! Cảm ơn…

3 Lượt thích

chân kinh đây mà =))))

3 Lượt thích

Tuyệt vời quá! Cám ơn Mr Trung

Theo mình hiểu thì lúc này mình xét lại xu hướng giảm.
Nó sẽ hồi về 1 trong mấy vùng sau:

• Cái KLQT của xu hướng tăng vừa phá
  • Fibo Zone
  • KLQT của xu hướng giảm (điểm bắt đầu hướng hồi như hình tại TF này hoặc 1 cái KLQT khác tại TF nhỏ hơn)
    Theo mình thì vào lệnh theo xu hướng hồi lúc này là khá rủi ro vì đâm xuống là 1 hướng hồi mạnh như thế, mình sẽ không chắc nó sẽ hồi về đâu. Lúc này mà canh nó phá KLQT của xu hướng đang hồi mà bán xuống chắc tỷ lệ win sẽ rất cao.

Nhờ admin @Medio đánh giá nhận định giúp.

3 Lượt thích

Cảm ơn bài phân tích tổng hợp của Anh Trung

4 Lượt thích

chủ đề này hay đó anh / em thích nhất xem video hay bài viết kiểu này dơn giản dễ hiểu

1 Lượt thích

cái này dùng bản pro có xem được k b hay phải dùng bản premium mới xem được

1 Lượt thích

đây mới là phần 1, mình thấy đây vẫn là những trường hợp thị trường đi giản đơn, chắc ad sẽ ra phần 2, vì thị trường mình thấy ít khi đi kiểu đơn giản như thế để mình vào, vì còn nhiều trường hợp con sóng lồng vào nhau nữa

4 Lượt thích

Hôm qua mình vào UCAD cũng đi theo sóng hồi và cũng có mấy nhận định. Bác xem có góp ý gì thêm cho mình không?

Em mới vào nghề trade được 4 lệnh và đã dính SL . Từ nay chắc mỗi lần vào lệnh là bật bài này lên quá

1 Lượt thích

cảm ơn ad rất nhiều. .3 tuần trở lại đây e trade k tốt, tại tuần trước đó thắng đậm nên ngủ quên trong chiến thắng, phân tích ẩu.tâm lý nay k thực sự tốt.có bài viết này, e tự tin hơn nhiều rồi.từ giờ lúc viết nhật ký sẽ ghi rõ vào lệnh theo trường hợp nào và có thang điểm chấm chỗ mỗi lệnh.

3 Lượt thích