Newbie lần đầu vào lệnh theo xu hướng hồi_UCAD

Xin chào các cao thủ,
Em là newbie rất mới trên thị trường, cũng đang tham gia thị trường với 1 lượng vốn nhỏ.
Hôm nay là lần đầu tiên vào lệnh theo xu hướng hồi, nhờ mọi người góp ý giúp em xem lối tư duy trong lệnh này có gì không đúng để em sửa và rút kinh nghiệm. Cảm ơn mọi người.

4 Lượt thích

Với mình thì chỉ nên limit ở KLQT thôi đỡ bị tâm lý sợ dính 2 SL.
Trường hợp mà nó không trùng fibo và giá cứ chạm vào đỉnh cũ nhiều lần rồi thì không vào lệnh ở đỉnh cũ nữa nhé.

Còn phá đi như ruộng bậc thang không rõ ràng lắm thì cái KL fake bạn xác định mình cũng không rõ nó có phải là KL fake không nữa nên không hay đặt lệnh ở đó.

9 Lượt thích

Tuyệt vời quá bác Trung ạ. SL thì sau KLQT là chuẩn bài rồi, nhưng entry và TP theo comment của bác thì đúng là best tối ưu.
Cảm ơn admin nhiều.

1 Lượt thích

Thế là bạn SL lệnh đầu vào được lệnh 2 đúng không

hôm nay con USDCA mình đưa ra nhận định thế này, thời điểm mình post bài này thì giá nó như hiện tại
Lênh này mình không vào bởi vì tầm trưa bị SL lệnh GU nên mình quyết định ko vào lệnh nữa
Ai nhận định giúp mình lệnh thế này có điểm nào cần lưu ý không
Thanks

Như mình thì không vào lệnh như vậy mà chịu mất cơ hội thôi. Cũng không có nhiều cơ sở để sell tại đó lắm. Còn lệnh buy đi theo sóng hồi của chủ thớt. Thì đó là lệnh theo xu hướng hồi. Mà nếu đã vào theo xu hướng hồi trong 1 xu hướng chinh giảm mạnh như vậy thì vào nhanh và thoát ra nhanh là cũng được.
Tuy nhiên mình khuyên nên hạn chế vào lệnh theo xu hướng hồi trong 1 xu hướng chính có momentum giảm mạnh nhé.

3 Lượt thích

Mình có cùng suy nghĩ với admin. Nếu vào lệnh sell trong trường hợp này chắc phải vào TF nhỏ hơn chờ phá KLQT tăng thì đi theo xu hướng giảm mạnh này chắc ngập mồm :ok_hand:t2:

@Medio Anh ơi cho em hỏi chút đoạn này là hồi hay là đi ngang ạ

Khung M15

Khung M5

Khung M2

Nếu dùng khung M2 và M5 để soi cho khung M15 thì em thấy M5 hồi xấu nhưng M2 nhìn trực quan lại hồi khá đẹp. Vậy ở trường hợp này ở M15 là đi ngang hay là hồi ạ?

Đoạn này là USDCAD 2/7 23h ạ

theo mình thì đi ngang. Đến M2 rồi vẫn thấy chưa thoát hoàn toàn được cây đầu tiên nên chắc là đi ngang

3 Lượt thích

Mình cũng cho là đi ngang. Quan trọng là đi ngang ở timeframe nào, nếu là ở M15 thì là đi ngang. Còn ở M1, M2 thì nó lại khác.

2 Lượt thích