[Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 1

Theo mình hiểu thì lúc này mình xét lại xu hướng giảm.
Nó sẽ hồi về 1 trong mấy vùng sau:

• Cái KLQT của xu hướng tăng vừa phá
  • Fibo Zone
  • KLQT của xu hướng giảm (điểm bắt đầu hướng hồi như hình tại TF này hoặc 1 cái KLQT khác tại TF nhỏ hơn)
    Theo mình thì vào lệnh theo xu hướng hồi lúc này là khá rủi ro vì đâm xuống là 1 hướng hồi mạnh như thế, mình sẽ không chắc nó sẽ hồi về đâu. Lúc này mà canh nó phá KLQT của xu hướng đang hồi mà bán xuống chắc tỷ lệ win sẽ rất cao.

Nhờ admin @Medio đánh giá nhận định giúp.

3 Lượt thích

Cảm ơn bài phân tích tổng hợp của Anh Trung

4 Lượt thích

chủ đề này hay đó anh / em thích nhất xem video hay bài viết kiểu này dơn giản dễ hiểu

1 Lượt thích

cái này dùng bản pro có xem được k b hay phải dùng bản premium mới xem được

1 Lượt thích

đây mới là phần 1, mình thấy đây vẫn là những trường hợp thị trường đi giản đơn, chắc ad sẽ ra phần 2, vì thị trường mình thấy ít khi đi kiểu đơn giản như thế để mình vào, vì còn nhiều trường hợp con sóng lồng vào nhau nữa

4 Lượt thích

Hôm qua mình vào UCAD cũng đi theo sóng hồi và cũng có mấy nhận định. Bác xem có góp ý gì thêm cho mình không?

Em mới vào nghề trade được 4 lệnh và đã dính SL . Từ nay chắc mỗi lần vào lệnh là bật bài này lên quá

1 Lượt thích

cảm ơn ad rất nhiều. .3 tuần trở lại đây e trade k tốt, tại tuần trước đó thắng đậm nên ngủ quên trong chiến thắng, phân tích ẩu.tâm lý nay k thực sự tốt.có bài viết này, e tự tin hơn nhiều rồi.từ giờ lúc viết nhật ký sẽ ghi rõ vào lệnh theo trường hợp nào và có thang điểm chấm chỗ mỗi lệnh.

3 Lượt thích

bài tổng hợp rất đơn giản và dễ hiểu, cảm ơn a nhiều ạ!

1 Lượt thích

Bạn mình dùng bản pro cũng xem dc renko khung D1 trở đi thôi bạn mà thấy thông báo Pro + là dc rồi ko cần premium
Screenshot_56

5 Lượt thích

Tuyệt quá, cảm ơn Medio rất nhiều.

4 Lượt thích

Làm sổ tay p2 về TP đi ad
Nhiều khi vẫn nhầm lẫn Tp của các khung

1 Lượt thích

Thanks ad vì bài viết rất tâm huyết!

1 Lượt thích

Bài viết này có luôn rồi mà bác :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:

1 Lượt thích

1 thành viên đoàn lính mới chân thành cám ơn admin @Medio nhiều. Chúc admin nhiều sức khỏe và có nhiều cảm hứng dồi dào để còn viết tiếp SGK cho anh em hội quán cùng xem!

3 Lượt thích

trên tradingview, chuyển qua nến renko bằng cách nhấn vào biểu tượng nên bê trên mũi tên vàng, sau đó chọn chỗ có chữ “renko” nha anh em

2 Lượt thích

Trung ơi, cái video up youtube mà e bảo mua sớm khi mô hình 2 đỉnh bị sai là video nào, a tìm mai mà nhiều video quá, cảm ơn e!

2 Lượt thích

trường hợp số 5 y như trường hợp GU hôm qua, mình cứ buy lên Key QT mà không để ý nó tét đay h4 trùng với phi bô 0.618 là sl 2 lệnh sau khi hòa vốn 2 lênh buy lên :slight_smile:

Hay quá a Medio ak. Rất cám ơn bác chia sẽ những kiến thức bổ ích như này. Hi vọng e sẽ lĩnh hội được nhiều kiến thức từ bác. Thanks bác!

3 Lượt thích

nó có thể về đáy cũ hoặc klqt, nhưng quan trọng là xu hướng hồi tăng đảo chiều thành giảm thì xét xu hướng giảm đó để xác định đỉnh đáy và vào lệnh như bình thường, nếu đáy trùng fibo 0,5-0,618 thì đặt limit tại đây, còn nếu không thì đặt limit tại klqt và tp thì chỉ về nơi bắt đầu của xu hướng hồi cũ thôi.

3 Lượt thích