[Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 1

bài tổng hợp rất đơn giản và dễ hiểu, cảm ơn a nhiều ạ!

1 Lượt thích

Bạn mình dùng bản pro cũng xem dc renko khung D1 trở đi thôi bạn mà thấy thông báo Pro + là dc rồi ko cần premium
Screenshot_56

5 Lượt thích

Tuyệt quá, cảm ơn Medio rất nhiều.

4 Lượt thích

Làm sổ tay p2 về TP đi ad
Nhiều khi vẫn nhầm lẫn Tp của các khung

1 Lượt thích

Thanks ad vì bài viết rất tâm huyết!

1 Lượt thích

Bài viết này có luôn rồi mà bác :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:

1 Lượt thích

1 thành viên đoàn lính mới chân thành cám ơn admin @Medio nhiều. Chúc admin nhiều sức khỏe và có nhiều cảm hứng dồi dào để còn viết tiếp SGK cho anh em hội quán cùng xem!

3 Lượt thích

trên tradingview, chuyển qua nến renko bằng cách nhấn vào biểu tượng nên bê trên mũi tên vàng, sau đó chọn chỗ có chữ “renko” nha anh em

2 Lượt thích

Trung ơi, cái video up youtube mà e bảo mua sớm khi mô hình 2 đỉnh bị sai là video nào, a tìm mai mà nhiều video quá, cảm ơn e!

2 Lượt thích

trường hợp số 5 y như trường hợp GU hôm qua, mình cứ buy lên Key QT mà không để ý nó tét đay h4 trùng với phi bô 0.618 là sl 2 lệnh sau khi hòa vốn 2 lênh buy lên :slight_smile:

Hay quá a Medio ak. Rất cám ơn bác chia sẽ những kiến thức bổ ích như này. Hi vọng e sẽ lĩnh hội được nhiều kiến thức từ bác. Thanks bác!

3 Lượt thích

nó có thể về đáy cũ hoặc klqt, nhưng quan trọng là xu hướng hồi tăng đảo chiều thành giảm thì xét xu hướng giảm đó để xác định đỉnh đáy và vào lệnh như bình thường, nếu đáy trùng fibo 0,5-0,618 thì đặt limit tại đây, còn nếu không thì đặt limit tại klqt và tp thì chỉ về nơi bắt đầu của xu hướng hồi cũ thôi.

3 Lượt thích

Một cái là bài Vào lệnh với KL Fake (Bài 43), cái còn lại là bài Làm gì trước và sau khi vào lệnh đó anh (Bài 33).

4 Lượt thích

E tag a vào bài đó đc k, a chưa biết kiến thức này, huhu

1 Lượt thích

vừa đọc vừa ngậm xem mình găpj trường hợp nào nhuư thế này chưa , cuốn thật !! cảm ơn a nhé !!

1 Lượt thích

Phút 33
Lệnh này nữa a

1 Lượt thích

Cảm ơn sự tâm huyết của người dẫn đường MEDIO. Kiến thức nền rất quan trọng cho những ai đang bị lạc lối trong thị trường. Bài phân tích rất chi tiết và dễ hiểu. Hy vọng ngày nào cũng thấy Ae HỘI QUÁN khoe thành quả nhé.

2 Lượt thích

Cảm ơn Ad rất nhiều, xem video có thể nhiều anh chị em ban đầu còn cảm thấy rất rối, Ad làm thêm bài tổng hợp này mình dám chắc mọi người đã hình dung rất tốt bài học rồi.
Những trường họp trên mình khoái nhất là gặp đảo chiều xu hướng win cực cao, cộng với quản lý lệnh dời SL hợp lý lúc đó gồng lời cực sướng. Thanks!

AD cho em hỏi, như trường hợp dưới đây, cũng theo xu hướng chính, đáy cũ trùng fibo thì có nên bán như dưới này không ạ

1 Lượt thích

m nghĩ cứ bán thôi, nếu đoán dc xu hướng chính vẫn giảm

2 Lượt thích