[Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 1

Nếu giá bạn nhận định đc vẫn giảm tiếp thì vào đc chứ. GIả sử thua thì bán tiếp ở KLV QT. Xác suất thôi nếu đặt limit còn canh thì quan sát cấu trúc, mô hình nến, momemtum rồi vào lệnh. Thân!

3 Lượt thích

hình như có video ad nói nếu sl thì ko nên limit tại klqt nữa phải

1 Lượt thích

Câu đầu tiên của mình là bạn nhận định giá vẫn giảm nhé.

3 Lượt thích

cảm ơn a Trung nhiều ạ! có cái để ngâm cứu ạ

Cái này mình không dám khuyên đâu, vì nếu SL lệnh này, tâm lý của bạn sẽ rất sợ đặt lệnh tiếp tại KLQT, giả sử bạn vào lệnh tại đó mà thua giá về KLQT thì mình nghĩ nên xuống khung nhỏ đợi giá đảo chiều khung nhỏ mới bán tiếp xuống cho tăng tỉ lệ thắng đỡ 1 chuỗi SL

5 Lượt thích

bài 43 trong mục nào bạn, mình không tìm được, cảm ơn bạn!

4 Lượt thích

Bài viết chất lượng quá. Cảm ơn Ad rất nhiều.
“Từ ấy trong tôi bừng nắng hạ
Mặt trời Forex chói qua tim” :hugs:

image

5 Lượt thích

Cảm ơn Ad rất rất nhiều :smiley:

2 Lượt thích

Hay lắm anh, đỡ bị rối não.

1 Lượt thích

@Medio Em có 1 chút thắc mắc về TH đi theo xu hướng chính có tỉ lệ thắng cao nhất. Em có giải thích trong ảnh, nhờ anh Trung giải đáp giúp em ạ

6 Lượt thích

Như mình là mình vẫn buy nhưng dịch SL chặt, còn trong trường hợp bạn kẻ thì với mình, mình tìm sự đồng nhất giữa 2 timeframe vì khả năng đường giá bạn vẽ ở tf lớn thì nó phải đi như đường màu vàng timeframe nhỏ.

7 Lượt thích

Có thêm ai dùng biểu đồ này thấy ok chưa ạ :grimacing:

Có cái sổ tay chình ình ở đây mà mình vẫn hay đi ngược xu hướng khung vào lệnh hoài. Lạ gì đâu mà nếu có win thì win hướng hồi hay xu hướng hồi. Cái bệnh này thành mãn tính khó trị ghê. Mình hơi bị dở đã trade 2,5 năm chứ đâu phải vài tháng riết rồi không biết hỏi mn cái gì vì thấy gì cũng nói hết viết hết rồi. Lạ nghê hình như nó không in vô não được.

2 Lượt thích

e khó hiểu những gì a giải thích/ chỉ q tâm con sóng gần nhất mà con sóng gần nhất đã chạm vào klvqt giảm của time frame lớn hơn rồi mà anh vẫn vào lệnh ạ/ trong khóa học thì TH này có được vào đâu nhỉ / hay đây do a linh hoạt / có biết j đâu về việc nó còn tăng tiếp hay không ( kể cả rời sl chặt ) thì nó vẫn xác suất 50% mà

1 Lượt thích

Mình chỉ đọc, rất ít khi comment.
Nhưng đọc đến bài này của Medio thì thật sự phải cảm ơn bác một câu.

Mong bác ra thêm nhiều sổ tay như này hơn nữa cộng đồng cùng đi lên. :heart_eyes:

ad và mọi người cho mình hỏi chút là trong trường hợp hợp lưu 2 khung thời gian ( vd h1 và m 15 ) đang trong xu hướng là giảm. M15 hồi lên nhưng phá KLV quan trọng của M15 và hình thành một xu hướng tăng nhỏ, nhưng ngay trên KLV quan trọng của M15 đó là vùng đáy của H1, như vậy thì nên tìm kiếm 1 cơ hội bán tại KLV của H1 hay là tìm kiếm 1 cơ hội mua xuôi con sóng nhỏ tăng nhỏ M15 ? Thank mọi người.

1 Lượt thích

Phương án tốt nhất ngồi xem giá phá keylevel xu hướng hồi rồi sell, hoặc đo fibo nếu trùng 0.5 - 0.618 tại KLQT M15 sell trực tiếp luôn, lúc đó cũng là đái H1 (phương án dự phòng nếu nó phá qua thì lên KLQT H1 sell xuống)

e gửi vào mail nào để a nâng cấp tk lên trọn đời a nhỉ. đọc mấy lần rồi mà chưa nhớ cái mail. e cảm ơn anh

1 Lượt thích

ý bạn ấy hỏi có hai cái đáy nhỏ rồi giá mới hồi ấy ad @Medio

1 Lượt thích

mình thì thấy trường hợp cuối chỉ có một đáy một đỉnh chứ chưa có đỉnh sau cao hơn đỉnh trước đáy sau cao hơn đáy trước ^^

1 Lượt thích