[Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 1

Đang định ngồi xem lại video để vẽ ra mấy trường hợp này. Tự nhiên vào hội quán thấy.
Many thanks with love Medio.

1 Lượt thích

cảm ơn anh Medio , bài viết xuất sắc quá ạ ^^. bảo sao e toàn lầm đường lạc lối :))

1 Lượt thích

Cho e hỏi th này với ạ

Giá sẽ về đâu vậy ạ A,B hả C

2 Lượt thích

theo mình là trước mắt có target về A vì đây chỉ là phá vỡ cấu trúc tăng của sóng nhỏ giảm còn khung lớn vẫn đang giảm. nhịp thứ 2 là có thể canh mua khi break A vì có thể mô hình 2 đỉnh trong xu hướng giảm mà ko giảm thì 90% là đảo chiều,khi ấy có thể target lên C

3 Lượt thích

@Medio Cho mình hỏi giá chưa chạm gì cả có cần phải đợi giá phá qua klv khung bé thì mới sell đúng ko và TP về đâu ? :roll_eyes:

theo mình phá quá khung bé trước, nhiều trường hợp mình thấy nó bật lên luôn khi chưa chạm key khung lớn đâu

3 Lượt thích

Cảm ơn bạn rất nhiều

1 Lượt thích

Ad và mọi người cho mình hỏi. Ở Trường Hợp 2 trong phần “Đi theo xu hướng chính”. Nếu giá hồi về là xu hướng có đỉnh đáy thì sao, ta có nên xét theo “Trường Hợp 1” không?

Ta có nên chuyển về xét như Trường Hợp 1?

1 Lượt thích

Lấy vd như lệnh GU ngày hôm qua thì b có thể:

• TH1: Vào lệnh 1 + 3
  • TH2 : Vào lệnh 2
    P/s: Lúc giá chạy xong thì mình mới pt được như vậy, chứ thực tế thì chỉ vào lệnh 1 và có cơ hội dời SL nhưng vẫn cố chấp ko dời :crazy_face:

Theo suy nghĩ của mình. 1- Bạn có cơ sở xu hướng giảm vẫn tiếp tục giảm (giá chưa về vùng mua mạnh). 2- Gía hồi về thì hồi về 1 trong 3 nơi (đáy cũ, KLQT, Fibo), trong TH 2 thì bạn có hợp lưu 3 yếu tố. Còn vào lệnh tại đáy cũ để không bị lỡ kèo.

1 Lượt thích

Bai chia xẻ hay quá, xem học được rất nhiều. Đỡ tẩu hỏa nhập ma.Cảm ơn

1 Lượt thích

Keylevel quan trong

Cảm ơn anh Medio. Hôm nay e gặp trường hợp y như này

Ảnh ông gửi ấy không giống hồi cho lắm, thấy giống đi ngang hơn :grin:

E nhìn lại cũng thấy hơi sai sai. Đúng là mới học nhìn đâu cũng tưởng tượng ra :joy:

haha,nhin ảo diệu quá bác ơi

1 Lượt thích

tuỵet vời luôn đấy ạ , cảm ơn anh Mê vì đã chia sẻ những bài ý nghĩa như vậy , em newbie nên rất cần những cttt ntn

1 Lượt thích

Nếu muốn Sell thì phải đợi ít nhất mô hình 2 đỉnh tại đáy đó. Kết hợp với đó là giá phá qua KLVQT xu hướng hồi tăng M15. Nếu muốn Buy thì phải xem trước đó giá đã giảm đến đáy cũ trước đó hay chưa, nếu có thì đợi giá tạo đỉnh sau cao hơn đỉnh trước, k thì nên canh Sell.