USDCAD 6.7.2021 Newbie tiếp tục xin tư vấn về điểm đặt SL

Hôm qua, sau khi ăn được 1 chút ở sóng hồi ở đây: Newbie lần đầu vào lệnh theo xu hướng hồi_UCAD - #7 thì mình tiếp tục theo dõi U CẠC để tìm lệnh theo xu hướng. Chi tiết ở dưới.
Nhờ mọi người góp ý thêm giúp mình về góc nhìn của lệnh này, theo Mr Trung tổng hợp thì lệnh kiểu này là lệnh có xác suất win cao nhất.
Phần quan trọng nhất mình muốn hỏi là điểm đặt SL của mình trong trường hợp này đã tốt chưa? nhờ mọi người chỉ giáo.
Cảm ơn mọi người

1 Lượt thích

Theo mình nghĩ là để an toàn (nhưng không tối ưu RR) thì SL đặt phía trên râu nến tại Fibo 0.618 là an toàn nhất, để xa như vậy rất khó bị stophunt thêm 1 lần nữa:

1 Lượt thích

Case này em đã để SL như thế nên RR thấp, muốn tham khảo thêm kinh nghiệm của mọi người. Vì giá đã quay về lần thứ 2 rồi thì hình như bác @Medio có nói là xác suất quét SL không nhiều nữa và chỉ cần đặt SL trên mô hình đảo chiều là được.

1 Lượt thích

Đợi thêm cụm nến đảo chiều ngay tại entry này là chuẩn SGK rồi bạn :smiley:

Vậy chỗ này là mình đặt SL hơi thừa rồi. May quá vẫn có R mà vẫn học được 1 bài :smiley:

1 Lượt thích

chỗ phá vỡ ở m15 vs m30 m nghĩ nó chưa phá, cây nến sau cây nến phá ko phải nến thân dài

Chuyên gia usdcad cho t hỏi ké với

T có bị sai ko

Mình cũng gà mới đang chờ Market thịt thôi bạn ơi.
Còn theo lệnh của bạn mình nghĩ lý do là giá về vùng mua quá mạnh rồi nên Sell rủi ro lắm.

1 Lượt thích

Mình có mấy ý, nhờ bạn góp ý thêm.
5m thì mình thấy khá rõ rồi.
ở 15m, cây nến marubozu đâm qua mạnh, cây nến lưỡng lự nhưng vẫn đóng cửa dưới cây nến đầu. Lực hồi về cũng không mạnh nên mình nhận định là phá vỡ thật
image

Ở 30m, momentum phá qua rất mạnh, và các cây nến hồi lại lưỡng lự và không mạnh nên mình cũng nhận định là phá vỡ thật. Như MrTrung nói, ở TF lớn hơn chỉ nhìn momentum và sức hồi thế nào
image

1 Lượt thích

Bạn thử xem kinh nghiệm của mình xem có xài được không nhé.
Thường mình không tin fibo là cái gì đó để vào lệnh rồi để SL đâu. Fibo với mình nó giống như 1 cái lưu ý 1 cái điểm cộng cho quyết định vào lệnh của mình mà thôi
Như trường hợp này

Thì cách mình làm thì mình sẽ xuống timeframe nhỏ hơn, nhỏ đến khi nào mình thấy cấu trúc thị trường ở cái đoạn đó

Giờ bạn có điểm vào lệnh và có điểm SL rồi

4 Lượt thích

Đúng là khi chỉ tìm lệnh bán thì mọi lý do đều phù hợp để bán + sợ lỡ kèo nên quên mất không vào TF nhỏ hơn để tìm Entry đẹp nhất. Cảm ơn MrTrung
Anw, mình cũng ko dùng Fibo để vào lệnh, ở đây mình thấy giá hồi về và tao thành 1 cái Keylevel có trùng Fibo, ngoài ra có thêm mô hình nến đảo chiều tại Keylvel tao nên xác suất mô hình 2 đỉnh nên bản chất mình vào lệnh ở Keylevel chứ không phải Fibo :smiley:

1 Lượt thích

mình ăn được lệnh UC thì bay 2 lệnh GU. haiza