Sl lệnh GU ngày 30/07 không hiểu tại sao. Nhờ ae chỉ giáo

Mình thấy giá phá qua nên mô hình 2 đáy thất bại
Giá xuống đến vùng chưa là gì cả nên mình ít nhất nó phải xuống đến đỉnh cũ.
Thế có bị coi là chặn đầu xe lửa ko b

Thấy b vào lệnh kiểu này làm m phân vân những trường hợp ntn quá. Có b nào giải bài tổng quát thì tốt quá ( m có đáp án cho riêng m rồi, ý các b ntn?)

1 Lượt thích

GIÁ VỀ ĐỈNH CŨ M15 RỒI K BÁN NỮA

mình nghĩ chỗ b gõ “phá qua” đó mới là cái không là gì… đỉnh ngang thì đáy không có ý nghĩa gì… theo mình nó là vùng giá đi ngang thì nó vẫn hoàn toàn có thể xuống tạo 2 đáy. chỗ đỉnh ngang của b hoàn toàn có thể kẻ một mạch xuống đáy mới mà ko cần vẽ thêm cái đỉnh ngang :smiley:

1 Lượt thích

mình mới tập tành thôi, còn đây là góc nhìn của mình bạn tham khảo nhé

Lệnh này mình k vào được nhưng nhìn lại thì thấy có điểm vào

Còn đây là 2 lệnh mình đã vào:
Lệnh 1 sell tại KLV quan trọng, entry mình vào m5 để tìm
Lệnh 2 sell theo xu hướng ở TF m2 xém tí chút thì SL
mình định nuôi dài nên cả 2 lệnh mình đều cắt bớt rồi nên giờ cứ để giá chạy vậy thôi. SL vẫn giữ nguyên

Sao mà coi đi ngang đc .
Nếu giá xuất phát từ 1 thì nó là xu hướng rồi
Nếu xuất phát từ 2 mới như b nói
Mà cái này thì xác suất thôi
Hình như lần trc cũng có 1 bài nói rồi [Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 6

1 Lượt thích

ok b coi là xu hướng đi, riêng m sẽ coi đi ngang ^^ thanks b ^^

b xét xh vừa phá xong , đảo chiều rồi nhưng giá hồi về thì không xuống tiếp mà lại đảo chiều tiếp à b ^^

lệnh đầu mình vào giống bạn nhưng sl thì mình đặt sau cái đỉnh cao kia mới an toàn còn đặt lơ lửng như bạn thì dễ bị sl lắm, lệnh này mình chốt ở 1.392

theo mình thì thế này nhé

1 Lượt thích

điểm bạn vào lệnh cũng đẹp ko đến nỗi nhưng sl bắt buộc phải sau cái đỉnh cao nhất chứ, mình có nguyên tắc là dù đó có là keylevel thì cũng tìm cái đỉnh gần đó để đặt sl sau nó

1 Lượt thích

haha. mình cũng đang ở chế độ giống b đấy. Nhìn đâu cũng thấy xấu :rofl:

theo mình thì như này. hôm qua mình ăn được lệnh này

2 Lượt thích

chính xác luôn bro ơi ông nào đọc rồi thì khả năng ăn được lệnh này

2 Lượt thích

GU hôm qua phần lớn anh em đều bị SL, Với mình SL lệnh 1 xong ko giám vào lệnh 2 khi giá đi lên khá mạnh, đồng thời các cặp tiền AU, AJ đồng thuận giá đang ở KLV quan trọng có xu hướng đi lên. Lúc này mình nghĩ là giá sẽ phá qua KLVQT của H4 của GU. Nên mình đợi rồi cơ hội sell đã trôi qua.
Ở một góc nhìn khác mình nghĩ thế này: Vùng giá KLVH4 rất rộng, vì vậy khi giá chạm KLVH4 cũng là lúc các tổ chức lớn chốt lời rồi đẩy giá đi xuống tạo ra kịch bản sell khá đẹp để đánh lừa tâm lý người chơi, Họ cố gắng đẩy giá xuống càng xa rồi quay đầu về về KLVH4 tạo mức giá cao hơn một chút, đây là mức giá mà họ đã đặt các lệnh bán lớn ở đây để chốt lời lệnh mua trước đó và bắt đầu khớp lệnh bán đã cài đặt sẵn. Nếu chúng ta nhìn ở TF lớn sẽ nhận ra ngay mô hình hai đỉnh ở KLVQT khả năng đảo chiều là rất cao => Hơi tiếc lệnh này.

cho mình hỏi 1 chút, mối tương quan giữa AUD/USD, AUD/JPY và GBP/USD là gì, mà bạn lại nhắc tới ở trong ý kiến của bạn nhỉ, bạn có thể giải thích thêm k?

chỗ này hình như bạn nhầm lẫn rồi. cái giá đi lên không tạo đỉnh đáy chỉ áp dụng để xác định klqt khi xu hướng tiếp diễn thôi, còn xu hướng đảo chiều thì klqt m15 ở bên dưới bạn nhé

2 Lượt thích

Cãi nhau rôm rả thế :))))
Giáo chủ @Medio lên tiếng dẹp loạn đi anh. Giá chạy xong rồi mà.

1 Lượt thích

hôm qua đc mấy chục R hả Dũng cry

giá chạy rồi nói thế nào cũng hợp lý=))