Sl lệnh GU ngày 30/07 không hiểu tại sao. Nhờ ae chỉ giáo

Phải tính bằng trăm , chứ chục ko đủ

1 Lượt thích

tf 15p thì nó chạy như này

Nhìn lại tf 30p thì đúng là cái xu hướng giảm nó chạy như này

Nhìn lại thêm tf h1 thì nó lại như thế này.

đây là cách mình nghĩ sau khi thua 2 lệnh :vampire:

đi ngang chứ b, giá tạo đáy sau thấp hơn đáy trc rồi nhưng đỉnh sau có thấp hơn đỉnh trước đâu? theo lý thuyết thì xu hướng giảm là đáy sau thấp hơn đáy trước đỉnh sau thâp hơn đỉnh trc, trường hợp này chỉ được 1 tiêu chí thôi.

Trong khoảng thời gian nhất định có thể là 15p, 1h, 4h, 1D, 1W. các cặp tiền này có xu hướng hành động giá giống nhau về cả trend và đồ thị. Nghĩa là nó đồng pha nhau cùng tăng hoặc cùng giảm. Đôi khi cặp này đi trước cặp kia rồi trễ pha một lúc ( đứng yên) đợi động thái của cặp còn lại rồi đi cùng. Bạn có thể xem biểu đồ giá của các cặp tiền này trong vòng 1 tuần trở lại đây, hoặc cùng một khoảng time bạn nhìn vào nhiều cặp tiền này bạn sẽ thấy thế. hãy nghiêng về các cặp tiền chính hoặc các cặp có biến động mạnh như GU, GJ vì các cặp còn lại thường hay theo hành động giá hai thằng này

v tức là bạn dựa trên sự quan sát trong 1 khoảng thời gian của bạn thân bạn, chứ không hề có 1 nơi nào uy tín thống kê sự tương đồng về các sản phẩm giao dịch đúng k nhỉ?

đây là câu tk chuẩn nhất rồi còn gì :smiley:

mình nghĩ ràng giá chạy như thế này :joy: :joy: :joy:

xin lỗi như thế này mới đúng

1 Lượt thích

Mình để sl có 10pip nên bị dính, rút kinh nghiệm lần sau để rộng hơn chút, k tham R nữa :((

A có cũng bị SL và thấy nguyên nhân rồi.

P/s: Mạng chậm nên hội quán, tradingview bị chậm nên mình không vào thấy bài này 90 cmt khiếp thật. Mai mình review nhé

19 Lượt thích

nhiều cmt chứng tỏ tinh thần học tập của ae cao a ơi :grin:

Đây là cách nhìn của mình, bạn có thể tham khảo.

1 Lượt thích

Viết đi bạn ơi, hóng góc nhìn vụ án này