Sl lệnh GU ngày 30/07 không hiểu tại sao. Nhờ ae chỉ giáo

Xu hướng tăng của GU chạm đến key level mạnh của H1 và thấy giá tăng cũng khá lâu. Mình tìm kiếm điểm bán.

Mình vào khung M15 để tìm điểm vào lệnh. Zoom nhỏ vào các vùng 1,2,3 cả m15 và M5 chưa thấy vùng nào có hồi đẹp để kết luận là xu hướng hồi. Do vậy mình cho rằng chỉ là sóng tăng chứ không phải xu hướng tăng.

Do đỉnh trên cùng chưa phá ( đã kiểm tra cả khung M5 ) nên mình cho rằng sóng đang đi như này. Giá đã tạo ra xu hướng hồi, đỉnh cao hơn và đáy thấp hơn.

Do giá hình thành xu hướng hồi nên thường sẽ về keylevel quan trọng hoặc đỉnh vừa bị phá, tuy nhiên do mình xác định chỉ là sóng hôì nên giá ít nhất sẽ về fibo 0.5 của sóng hồi. Giá hiện tại đang k là gì và cũng chưa về đến fibo 0.5. Mình quyết định vào 1 lệnh sell, sl an toàn hẳn 20 pip . Và kết quả :frowning:

Xin ý kiến của anh @Medio và các anh em ah. Cảm ơn mọi người.

4 Lượt thích

Mình cũng bị sl lệnh này. Đang chưa rõ nguyên nhân. A trung có thể cho biết ý kiến cá nhân đx ko nhỉ

1 Lượt thích

Mình cũng SL lệnh này nhưng góc nhìn của mình kVqt m15 là đáy của đỉnh số 3

3 Lượt thích

Ban đầu mình cũng nghĩ vậy, tuy nhiên zoom m5 thấy nó phá k quá rõ ràng. Mà mấy khung m5 là khung nhỏ mà không rõ ràng nên mình kết luận là nó chưa phá.

3 Lượt thích

Vùng này khó xác định, vùng số 2 nó có thể là klqt hoặc ko phải là klqt của m5 , nhưng nó chắc chắn là klqt của m1 hoặc m2 , giờ giá chạm klqt thì phải đợi nó phá qua r mới bán tiếp được chứ.

2 Lượt thích

Vùng số 3 giá phá qua rồi mà bạn.

Đây là ý kiến của mình, bạn tham khảo nhé
TH này là TH 1:

Thêm nữa:

5 Lượt thích

Theo mình thì 3 đã là klvqt m15, những xu hướng chưa bị đảo chiều vì giá chưa phá qua đc klvqt m15 , với mình nó chỉ là phá giả.

2 Lượt thích

lại một th chặn đầu xe lửa :smiley:

2 Lượt thích

Đồng quan điểm với bạn, chặn đầu xe lửa.

2 Lượt thích

Chỗ đấy chưa chắc là key m15 đâu b🤣

1 Lượt thích

một th là gì b???

1 Lượt thích

một trường hợp ^^ …

4 Lượt thích

Lệnh này m15 hiện tại đã thành xu hướng mà các bạn nói chặn đầu xe lửa, thế thì các bạn lấy vd nào m cũng giải thích cho các bạn là các bạn đang chặn đầu xe lửa

2 Lượt thích

mới đầu mình cũng định đặt một lệnh limit kiểu vậy , nhưng quan sát thấy lực nến mạnh nên chờ xác nhận , ai ngờ nó lên luôn

1 Lượt thích

hình thành xu hướng thì sao b?? b vào lệnh khi mà không biết xh có tiếp tục hay kết thúc… trong khi trước đó là một xh tăng kinh thiên động địa … lý do gì b cho ràng giá sẽ còn xuống ??? m nghĩ đó cũng là lý do của mọi sl

2 Lượt thích

Bạn nên viết rõ nhé,
Mình đọc cũng hiểu nhầm,oánh nhau to đấy :grin: :grin: :grin:

3 Lượt thích

mình vẫn chưa hiểu tại sao chổ key h1 mội người cho nó là key quan trọng h1, rồi tìm điểm bán, ai đó giải thích giúp mình với\

1 Lượt thích

à m là mình b là bạn… :smiley:
trường hợp này giá hoàn toàn có thể tạo mô hình 2 đáy rồi tiếp tục đi lên chứ??? cũng có thế quay lại đỉnh cũ rồi mới xuống keylv quan trọng chứ ^^

3 Lượt thích

Mình cũng đặt 1 lệnh như bạn và đã SL, nhưng mh đặt 1 lệnh khác ngay trên đỉnh cao kia mình nghĩ giã sẽ phai hồi xuống ít nhất là Fibo mới lên lại!

1 Lượt thích