Sl lệnh GU ngày 30/07 không hiểu tại sao. Nhờ ae chỉ giáo

Ý mình là chỗ này, nó có thể là klqt ở m5 của xh phía trước , giá đang ở đó phải chờ phá xuống mới bán được chứ

2 Lượt thích

Sao b ko nghĩ là mô hình 2 đáy thất bại vì đang gặp key trên . Vấn đề bán xuống hay mua lên m ko nói. Còn nếu chặn xe đầu xe lửa thì ko đúng lắm vì tại 1 thời điểm bạn mua hay bán theo cách nghĩ của b thì đều chặn xe lửa, ko tf này thì tf khác, nó có vô số tf

2 Lượt thích

Bạn k đọc kỹ bài mình rồi. Mình đang phân tích là con sóng đi lên là sóng lên chứ k phải xu hướng. Nên nếu hồi thì ít nhất hồi theo Fibo 0.5 đến 0.618.

1 Lượt thích

Có thể nó hơi giống video trader không dấu dốt 8 phần 2 của a trung,mình cũng sl đoạn này

1 Lượt thích

Mình cũng sl ở đây. Nhưng nhìn lại con sóng tăng phía trước dựng đứng, thì thôi mình sai rồi. Đợi thị trường chạy xong rồi rõ mà bác.

1 Lượt thích

xe lửa ở đây là moment tăng trước cực mạnh, việc moment tăng cực mạnh thì rất nhìu trường hợp nó chỉ hồi một khúc ngắn ngủn rồi tăng lên tiếp là chuyện bt… cho nên lệnh sell trên đó rất có thể như thế này chứ

nó tăng một mạch nhưng hồi thành xu hướng, tức là lực bán rất yếu nên mới như vậy… đó ko phải chặn đầu xe lửa là gì ^^ … còn vấn đề 2 đáy thì m ko muốn tranh cãi thêm… xem như cách nhìn của mỗi ng khác nhau :slight_smile:

1 Lượt thích

4 Lượt thích

GU chạy thế này 2 ngày chưa vào được lệnh nào, thời điểm này chỉ dành cho a e có nhiều khinh nghiệm, a e mới thực sự cũng khó đánh nếu thị trường chạy như thế này.^^ với trường hợp của bạn SL cũng dễ hiểu. vì trong xu hướng tăng trước đó đang mạnh và lực sell vẫn đang tranh chấp chưa rõ ràng để sell. ý kiến cá nhân.

2 Lượt thích

đây là góc nhìn của mình nhé

như vậy giá hồi về cái đỉnh của m15 rồi bật lên là có logic

2 Lượt thích

m cũng nghĩ vậy :smiley:

2 Lượt thích

Mình ngồi rình cả tuần không dám vào lệnh nào vì giá đi chẳng thấy đỉnh đáy gì luôn, chưa bao giờ thấy mình kiên nhẫn vậy, haha :rofl: :rofl: :rofl:

4 Lượt thích

C kiên nhẫn thật, e ngồi coi chart thế nào vẫn cứ táy máy mở lệnh rồi ngồi ngẫm lại thì ra lếu lều dù lệnh vẫn đang dương nhưng đóng luôn. Phá kỉ luật là còn cái nịt =))

1 Lượt thích

Mình trước cũng cái kiểu nhìn đâu cũng thấy lệnh ấy, sau sấp mặt bầm dập quá nên giờ lại chuyển sang trạng thái nhìn đâu cũng không thấy lệnh, kiểu ghê tay, chứ không hẳn là kiên nhẫn, hehe :joy: :joy: :joy:

2 Lượt thích

Giải thích như bạn thì ai chả nhìn thấy vậy, người ta đang hỏi về cái cấu trúc hiện tại chứ có hỏi là momentum đấu, tất nhiên vào lệnh khi momentum mạnh như vậy thì là 1 điểm trừ rồi

1 Lượt thích

đơn giản là cũng đâu có điểm cộng nào cho lệnh sell đó?? khung đó xh chính là xh tăng, chúng ta sẽ vào lệnh ngay tại thời điểm xh hồi kêt thúc … . còn muốn đi ngược xh thì phải chắc chắn xh hồi đó phải tiếp tục hồi đến vùng mua mạnh, trong khi nó đang ở vùng keylv , nơi có thể bật lên tạo mô hình 2 đáy mà ^^

1 Lượt thích

Vào ít lệnh đã là một thành công nhỏ rồi c ^^.

2 Lượt thích

Lệnh ban đầu thì đang cưỡi sóng giảm tuy nhiên dính sl
Dự đoán giá sẽ phải về cái kl m5 bên dưới nên cơ bản có thể bán đc ở đỉnh xu hướng tăng trước đó
Mình vẫn bán được đó thôi, đơn giản là nó chạm vào cái đỉnh lâu lâu trước đó rồi , của h4 hay tf nào cao hơn trước đó ( nhìn rộng ra sẽ thấy)

5 Lượt thích

ăn ít thế b, tham lên. m di sl hòa rồi, gồng thôi

2 Lượt thích

Sợ kéo xa xuống thì vi phạm quy tắc bạn ạ, lệnh vẫn đang chạy mà

2 Lượt thích

Trường hợp này momen hồi lại mạnh quá . Mình đã có phương án an toàn là đặt 2 lệnh, một lệnh tại kl fake , một lệnh tại điểm bắt đầu xu hướng vì đã chạm kl h4 rồi. Thế quái nào sau khi Sl rồi không dám đặt lệnh tiếp nữa. :frowning:

3 Lượt thích