[Mùa 2] Trader không giấu dốt - Bài 6 - Hiểu đến đâu trade đến đó

Bạn xem lại bài tổng hợp về khối OB. Bạn xem clip định nghĩa + xác định đúng và đủ mình nghĩ là bạn sẽ hiểu. [Tổng Hợp] Quy trình vào lệnh Cấu Trúc Thị Trường x Order Block chưa sử dụng

2 Lượt thích

Bạn xác định đúng rồi nhưng chỗ đó sử dụng hết rồi mà bạn. Bạn xem lại những bài về OB chưa sử dụng mình viết nhé

Mình nghĩ cái này không khó đâu, quan trọng lúc sai nó không theo nhận định của mình bị SL thì làm sao không bị ảnh hưởng và làm gì tiếp mới là điều quan trọng thôi.

2 Lượt thích

Để mình xem xem có gì để viết không đã nhé. Vì nhiều khi viết quá chi tiết nó lại dễ bị rơi vào kiểu quá dập khuôn theo kiểu người viết quá gây khó cho người đọc.

3 Lượt thích

E thấy ở m5 thì ob đã sử dụng m2 thì ob chưa sử dụng nhưng đó lại k phải klv của m5 vậy thì trong trường hợp này mình đi theo m5 hay m2 ạ

anh cho em hỏi là nếu tại KLQT không có OB CSD, cũng không có OB phía trên hoặc dưới để dự đoán stophunt, thì vẫn phải xét phá vỡ thật giả đúng không a? sử dụng phá vỡ 2 lần giống phá ob để dự đoán có được không ạ?

Mong anh làm thêm video hoặc bài viết về các trường hợp giao dịch theo nhận định thế này ạ.

Với bài 4 này nữa. Toàn bộ anh em trong nhóm trao đổi của em vẫn chưa áp dụng được bài này anh ạ, kiểu đúng ít, sai nhiều mà không thể nào tự đưa ra được lý giải nên anh em không áp dụng bài này trong giao dịch luôn.

Kể mà sau mỗi 1 bài lý thuyết thế này anh làm hẳn 1 bài áp dụng review lệnh của tuần sau đó thì anh em sẽ mở mang nhiều hơn, rồi làm khảo sát hoặc có cách nào đó để biết đa phần mọi người đã hiểu và áp dụng được vào giao dịch thì mình triển khai tiếp bài sau. Như thế thì anh em đỡ rối, anh lại cũng đỡ mất nhiều chất xám khi phải update kiến thức liên tục. Em thấy từ thời điểm CTTT & OB bài 4 trở đi, là anh em rối hết. Toàn chỉ áp dụng được kiến thức cũ của bài 3 là hết @@

7 Lượt thích

Cảm ơn thời gian của Medio dành cho cộng đồng. Mình vẫn đọc và nghiền ngẫm mặc dù trình độ thẩm thấu tự nhận thấy vẫn đang còn chậm và gà mờ lắm. Đúng là chỉ nên hiểu đến đâu thì trade đến đó thôi!

Cảm ơn Medio. Xem những bài phân tích quá trình vào lệnh thế này mình vỡ đc nhiều hơn và hiểu lại cả kiến thức cũ có chỗ mình trc còn lơ mơ. Mong đc xem nhiều bài thế này nữa của ad , vô cùng hữu ích

1 Lượt thích

Hiện tại mình cũng k dùng đc bài 4 . Nhiều lần giá phá ob nhận định xu hướng L kết thúc tìm kiếm lệnh S mình đều bị hỏng nên cũng k dám dùng . Đúng ý kiến luôn

Mình gửi link qua zalo rồi nhé. Nên ẩn sđt đi bạn.

1 Lượt thích

A ơi cho e hỏi chỗ đó mình xd nó là ob csd và vào sell tại đó dc ko a?? Mong a giải đáp giúp e ạ

1 Lượt thích

OB đó bạn vẽ đúng đủ thì thấy nó sử dụng rồi đó bạn, nên k nên sell tại đấy nữa nhỉ

2 Lượt thích

Sếp cho mình hỏi chút là đoạn này nếu gióng sang nó là 1 OB CSD thì có thể coi là nó về đích rồi hay ko và mình có thể canh buy lại khi giá giảm tới OB CSD ở KLQT/Đỉnh cũ của sóng tăng hiện tại hay ko nhỉ?

Mình có nên bỏ bài 4 ko nhỉ, vì bài đó mình cũng để là khó. Nếu xem áp dụng ko được thì không nên dùng rồi để rối. Đợt này mình hay trade khung nhỏ quá, có mấy cái lệnh M1 gần đây t5 t6 vừa rồi không biết có nên chia sẻ không sợ ae fomo trade theo.

3 Lượt thích

Nếu nó là OB chưa sử dụng đúng và đủ ở trong trường hợp đó thì mình sẽ không nhận định tăng tiếp hoặc giảm tiếp. Nếu nó chạm vào đó đi xuống thì mình tiếp tục bán đi xuống nếu chưa gặp cản, còn nếu muốn mua thì mình đợi xác nhận.

3 Lượt thích

Theo ý kiến của em thì có thể bổ sung thêm ví dụ thực tế cho bài đó nếu có thể. Bỏ đi thì phí quá.
Về mặt lý thuyết thì nó cũng dễ hiểu, nhưng áp dụng thì nó có nhiều trường hợp xảy ra hơn các bài khác. Bos, phá klqt đối diện, phá ob đối diện, … sau đó lại thêm 1 vấn đề nữa, nên quan sát TF nào để nhận định chính xác. Em nghĩ đó là lý do khiến bài 4 này nó khó áp dụng.

1 Lượt thích

Yess thanks sếp đã giải đáp :smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

bài 4 em thấy rất ok anh ơi, nhìn thấy nhiều kèo hơn, dự đoán được sớm xu hướng, tuy còn một vài trường hợp chưa hiểu, nhưng những TH đó có thể bỏ qua để đợi xác nhận, mọi người nhớ kỹ 2 cái lưu ý là được.

• phá vỡ thật giả dùng để tìm KLQT
  • BOS dùng để xác định phá OB, dự đoán sớm xu hướng
    em đang backtest và cảm thấy khá ok, a review mấy lệnh m1 đi a, cho mn tham khảo ạ
1 Lượt thích

Nếu được hi vọng bạn cũng làm 1 bài review những lệnh bạn đã vào cho mọi người có thêm góc nhìn thì tốt quá :star_struck:

2 Lượt thích

Khi nào mình trade khung lớn thường xuyên hơn mà gặp thì mình bổ sung sau nhé. Ban đầu cứ đợi nó phá cả cái OB lớn cho chắc bạn ạ. Ít kèo hơn nhưng chắc chắn nhiều hơn chỉ trade bằng CTTT rồi.

4 Lượt thích