[Mùa 2] Trader không giấu dốt - Bài 6 - Hiểu đến đâu trade đến đó

Theo Bài 4 e cũng đợi phá hẳn OB cho chắc . Thấy hay nhất là dùng để quản lý lệnh sớm . Giảm thiểu được rủi ro khá nhiều

1 Lượt thích

đây hôm nay mình cũng vào mõm 2 kèo, anh em cho mình xin ý kiến nhé

lúc này mình xác định KLQT của m15, trùng với m5, thực ra giá phá vỡ không đẹp lắm, nhưng có OBCSD, vào m2 thấy có 2 lớp luôn nên mình kê luôn lệnh buy, canh làm sao lên lại đỉnh cũ được 2R để cắt 1/2 nên mình vào thế này:

Vào m1 thì thấy giá tạo cấu trúc giảm( đỉnh đáy thấp dần), phá OB CSD tăng của M1, nên mình vào lệnh sell về KLQT m5, kê làm sao giá về đáy cũ đợc 2R để cắt 1/2 như này:

3 Lượt thích

Bạn bắt đc kèo sell hay quá mình chỉ buy được kèo sau thôi. Mà hình như cái nhiều lớp này chỉ ở TF nhỏ mới rõ và tìm đc nhiều kèo hơn chứ m5 vs m15 đôi khi nó cũng ko cho mình thấy rõ đc nhiều lớp

mình thì mình sẽ xét hết, KLQT ko có OB CSD thì mình sẽ đợi xác nhận, còn nếu có OBCSD thì mình sẽ tìm xem có nhiều lớp không, mục đích không phải là bóp sl, lệnh mình vẫn sẽ kê theo OB CSD đúng đủ, cái chính để dự đoán sớm được xu hướng và việc xử lý lệnh nếu bị sl sẽ chủ động hơn.

1 Lượt thích

Hóng kèo review m1 của a để a e có 1 cái tư duy thoáng hơn chắc chắn mỗi lần xem kèo của a vào mỗi người sẽ nhận đc 1 bài học gì đó

rất rất cảm ơn Medio đã chia sẽ

lệnh thua định lượng sl là do giá hồi đến nơi mà các nhóm các nhóm cá mập giằng co nhau quyết liệt thể hiện bằng nến xanh đỏ liên tục. ae nào đồng quan điểm ib mình trao đổi thêm về vấn đề này để mình có thêm kinh nghiệm nhận biết nhé