[Kinh nghiệm] Không là gì cả và cái kết bất ngờ

Chào mọi người, tiếp tục cùng mình đi qua bài chia sẻ kinh nghiệm này nhé.
Bài viết này mình nghĩ nó sẽ giải đáp rất nhiều thắc mắc cho cái gọi là không là gì cả. Và hi vọng anh em có thêm “nội công” thông qua bài viết này.

Nhưng trước khi đi vào bài viết này hãy chắc chắn bạn đã xem video 8.16 trong khóa học rồi nhé.

Bắt đầu nhé

Và vì thế hầu hết mọi người đều xác định cái trên cùng mới là KL quan trọng

Tại sao lại như vậy, giá chạy đến nơi chưa là gì mà, sao nó lại đi xuống??
Bây giờ vận dụng lại những gì học được từ bài 8.16, và nhớ hồi cây 1 nến đôi lúc nó cũng là hồi không thể cứ thế bỏ qua mà phải kiểm tra kỹ lại.

Kiểm tra lại bằng cách xuống timeframe nhỏ hơn. (Kiểm tra H4 thì xuống H1, kiểm tra H1 thì xuống M15, kiểm tra M15 thì xuống M5)

Giờ xuống timeframe nhỏ hơn

Sau khi kiểm tra thì timeframe lớn nó không phải sóng giảm mà là xu hướng giảm. Cái cây nến xanh đầu tiên tuy chỉ là 1 cây nhưng nó lại hồi. Cây nến xanh phía dưới thì có thể bỏ qua được

Và đó là cái ẩn giấu ở những trường hợp không là gì cả mà có thể bạn đôi lúc bị sai.

Kết luận:

Đôi lúc hồi 1 nến có thể là hồi có thể không phải là hồi, luôn kiểm tra lại.
Xem nhiều timeframe trước khi vào lệnh luôn là câu thần chú hiệu quả nhất để tìm thấy sự thật sau những cây nến bất thường.

89 Lượt thích

Cái này đúng là kinh nghiệm quý báu. Nhiều lần sai vì cái “không là gì cả” này rồi. Cảm ơn nhiều!

2 Lượt thích

Hay quá, cảm ơn anh Trung. Sau bài 8.16 thì hôm nay em toàn phải xuống TF nhỏ hơn để kiểm tra lại cho chắc rồi :smiley:

3 Lượt thích

em vừa dính SL 1 lệnh GJ như thế này. cảm ơn anh <3

1 Lượt thích

Quá hay luôn. Cảm ơn ad chia sẽ… phải lưu lại vì còn sẽ nhiều lần mắc sai lầm ở chỗ này nữa :sweat_smile:

3 Lượt thích

Cảm ơn Ad đã chia sẻ, cái này quan trọng lắm.

2 Lượt thích

Con GU này trong trường hợp này, em xác định thế này. Nên em chỉ canh sell chứ không canh buy. :v

4 Lượt thích

câu thần chú " không là gì cả " sẽ hiệu quả hơn khi nó đi theo xu hướng gần nhất.

1 Lượt thích

kiến thức rất quý báu, cám ơn Ad đã truyền nội công :))

2 Lượt thích

Tks anh chia sẻ. Bởi vậy nên e thường nhìn 2TF mà nó chạy giống nhau e mới dám chơi. hihi

7 Lượt thích

Cảm ơn anh vì những bài viết giá trị của mình!

2 Lượt thích

Cám ơn anh nhiều ạ. Ko nên và ko thể bỏ qua dù chỉ là 1 cây nến!

1 Lượt thích

Cái này hay ghê anh ạ :kissing_heart: :kissing_heart:
Nhiều lần giá đi đễn chỗ cứ tưởng không là gì xong quay xe, thốn không tả được. Nội công thâm hậu, đa tạ đa tạ :stuck_out_tongue:

4 Lượt thích

sau khi xem bài của a e có q câu hỏi như này ạ .

5 Lượt thích

Theo mình là không nhé bro. 2 chỉ là key quan trọng của m15 thôi. Giá đến 2 có thể phá qua hoặc bật tăng trở lại như bt. Toppic này chỉ nêu ra những chỗ tưởng không là gì trong khung lớn nhưng lại có thể là vùng quan trọng trong khung bé hơn. Nên cần xem xét thật kỹ.

4 Lượt thích

mình nghĩ thế không ổn lắm. nếu mà như vậy thì k cần lọc nhiễu kiểm tra nữa. như trong bài 8.16 h4 là hướng hồi. nhưng h1 là xu hướng. cứ kệ vậy vì 2 TF khác nhau mà

2 Lượt thích

Đợi anh trung giải quyết @@

1 Lượt thích

Các bro xem lại video này của ad Trung nhé, m15 đảo chiều thì giá có thể quay về test lại đỉnh hoặc đáy cũ H1.

Toàn câu hỏi đau não thôi :smile:
Cái này thì phải vào trường hợp cụ thể nữa vì nó còn liên quan cái đoạn hồi của H1.
Nếu sóng hồi của H1 xuống M15 nó cũng chỉ là sóng giảm ko phải xu hướng thì mình mạnh dạn cho rằng KL của H1 đã bị dịch lên trên

7 Lượt thích