SL Lệnh EU 31/3

Mình backtest thì có thua một lệnh như này.Mình dùng M2 để xem cấu trúc của M5

Khung M2

Nhưng kết quả là

Lệnh này mình thua do đâu nhỉ :frowning:

1 Lượt thích

Chỗ đó mình nhìn như đỉnh cũ ý bạn nhỉ.

Nhìn rộng ra thì như này b ơi

Đỉnh cũ là đỉnh nào nhỉ b

1 Lượt thích

Xem M5 xem nào bác. Dạo này nhiều ae đánh m2,m5 thế nhỉ. Lấy gì lọc nhiễu cho m2. Nhiều cáo nó hồi, phá ở m15 là hồi còn m2 thì chưa phải hồi, phá

1 Lượt thích

Nếu bạn muốn xem thì lệnh này là 31/3 lúc 23h

Mình có đọc bài viết [Kinh nghiệm] Không là gì cả và cái kết bất ngờ nên từ đó những chỗ mà nến kiểu đỏ xanh rồi đỏ xen kẽ mình không bỏ qua nữa( như trong khóa học nói là những chỗ nào hồi về mới là KLQT còn chỗ nào nến xanh đỏ xen kẽ thì bỏ qua)

Ở đây mình cũng áp dụng như thế

Khung M5

Khung M2

Còn việc lấy gì lọc nhiễu cho M2 thì ở M2 mình không lọc nhiễu nữa. Đã vào M2 lọc nhiêu cho M5 thì M2 phá là phải phá thật đẹp, hồi cũng phải hồi thật đẹp như trong tranh thì mình mới kết luật phá giả phá thật, hồi hay đi ngang

Không biết mình trả lời đúng cái bạn cần hỏi không :d.

2 Lượt thích

Trước kia mình không để ý những trường hợp như này bao giờ. Cảm ơn bạn. Mình sẽ để ý những trường hợp quay lại đỉnh cũ này hơn :d

1 Lượt thích

lúc backtest mình cũng hay tìm cơ hội để đặt lệnh limit khi thấy giá đến vùng chưa là gì cả, nhưng thường những trường hợp đó khá là ít, thường là nó lại rơi đúng vào 1 vùng KL nào đó, ko ở khung vào lệnh thì là khung lớn hơn

1 Lượt thích

đoạn hồi đó nếu ở khung lớn thì ok ,áp dụng khung nhỏ quá như bạn đẹp thì cũng là xấu là nhiễu thôi

1 Lượt thích