Sideway hay là KLQT?

Mọi người cho mình hay đây là vùng sideway hay là KLQT nhỉ? Nhìn H1 thì giống sideway nhưng mình có vào khung bé hơn là m15 để kiểm tra lại thì thấy m15 tạo đỉnh đáy rõ ràng nên mình xác định đây là KLQT của H1 theo như bài viết ([Kinh nghiệm] Không là gì cả và cái kết bất ngờ). Tuy nhiên mình có đang đọc lại các bài viết của hội quán 1.0 thì lại thấy anh Trung có nhận định đây là sideway. Mình thấy khá mâu thuẫn

Khung m15

Khung H1

Cmt của anh Trung trong hội quan 1.0

2 Lượt thích

Theo mình vùng đó vẫn là SW bạn nhé, giá vẫn không phá đc đỉnh đầu.

hmm mình thấy mâu thuẫn giữa bài post [[Kinh nghiệm] Không là gì cả và cái kết bất ngờ] và cmt của anh Trung trên hội quán 1.0.

thị trường này không có gì logic 100% đâu. thị trường nó ba phải thế nên nhiều trường hợp chúng ta cũng phải ba phải với nó. giống như cách xác định phá vỡ thật phá vỡ giả của mỗi người khác nhau, không giống nhau 100% được. giống 100% thì thị trường toàn tăng hoặc toàn giảm hết.
cái quan trọng là dựa trên nền tảng tư duy của anh medio mà hãy cảm nhận thị trường riêng theo cách của mình.

2 Lượt thích

bạn nhìn ảnh này quen k nhỉ? mình lấy trong bài của bạn trong hội quán 1.0 =))

1 Lượt thích

ối giời ơi :v mình viết nhiều quá nên cũng không nhớ được :smiley:

Bạn xem cái khung M15 nhé. mấy cái nến đỏ một mạch bạn phải nhìn từ trước nó, bắt nguồn là nến gì.

Bạn thấy rằng nó đều nằm trong nến xanh đầu tiên.
Cái sau cũng vậy nha.

Ví dụ xét keylvH1, soi M15 hồi phải thật đẹp thì mới coi là keylv H1. Còn cứ nến mẹ ôm nến con, xanh đỏ liên tục thì k phải đâu.

2 Lượt thích

oki oki. Cảm ơn bạn :d Mình xét chưa kĩ

Con này ngày bn vậy bạn?

@phanvanquyet GU 16/2/2021 b nhaaaaaaa

1 Lượt thích

Ý bạn hỏi kiến thức mới update à. Cái này mình chưa quen nên mình mới đang quan sát thôi chưa có kinh nghiệm.

1 Lượt thích