Vừa thua 2 lệnh GU chưa hiểu lý do 14/9

Lại gạ gẫm ae all in r

1 Lượt thích

Trọng 1 sóng tăng mạnh ở tf lớn thì phải cẩn thận vì chưa chắc giá phá KLQT là về nơi bắt đầu xu hướng tăng đâu nhé.

Nói thật mình cũng rất ghét trường hợp này, vì khó trade

Mình cũng bị SL 1 lệnh như này

KLQT của cái xu hướng giảm đó mình xác định ở dưới chứ không như ở trên giống bạn. Bạn kiểm tra lại cái đó nhé.

Giờ giá đảo chiều rồi thì trước mắt chỉ biết nó chưa về nơi bắt đầu xu hướng tăng như dự đoán ban đầu đâu. Có thể về sau nó vẫn về nhé nhưng hiện tại cứ mua lên trên đã.

Đợi xem có phải thế thật không?

6 Lượt thích

E thì có cách nhìn hơi khách nên có vào dk 2 lệnh như này

mình vẫn đang buy mà lên thấy pt hết rồi kkkkk

1 Lượt thích

E cũng xác định chỗ đó là KLQT và thua lệnh 1 ở đó mà, nhưng thấy nó phá cái KLQT tăng r nên cố chấp nghĩ nó phải giảm. Nên ms nghĩ có thể nó kp. vừa cố chấp tập 2 vào lại tại nơi bắt đầu xu hướng giảm may rời sl luôn nên chỉ hoà.

1 Lượt thích

T setup 5 lệnh luôn @@ 1 bài học quý giá,lệnh thứ 5 k vô đợi dieukien thêm mà nó pay mất r =))

5 lệnh như nào b? 5 lệnh sell à b

1 Lượt thích

Uhm 5 lệnh rãi,lệnh cuối đợi xác nhận thêm

Mình 3 lệnh, 2 sl 1 hoà, mà 1 lệnh vào nhầm khối lg =1,5r bt, tính ra là gần 3 lệnh cho cái th này

thế vẫn vào lệnh cuối dc, nghiện là dở rồi=))

Mình thì 3 thua,1 lệnh hoà mất 4R @@

Vào 1% nên k ngán lắm bác ạ =]], tuần trc win lệnh 4r tuần này mất sạch =]]

Đừng cố chấp, bị SL thì là sai rồi, reset lại tìm cơ hội mới chứ không nên giữ nhận định SL lúc đầu.

Nếu mà chưa reset được thì bị SL thì không nhìn biểu đồ nữa tránh giữ tâm lý lúc trước

10 Lượt thích

Vâng a, e vẫn đang cố rèn cái đấy mà lúc chiều chưa hiểu sao thua nên cứ bứt dứt khó chịu thành ra thua thêm :frowning:

Biết ngay thể nào cũng có bác vào lệnh này.
Em check H4 thấy 1 cây xanh lè mà mình sell thì cứ sai sai. Tiếc là không dám đi theo cấu trúc m5, 2 đáy đẹp như tranh.

Anh @Medio cho e hỏi trên khung m5 giá đang có xu hướng giảm dài, giá tăng trạm đúng keylevel quan trọng của xu hướng giảm, tại sao anh vẫn đặt lệnh buy được ah? Em cảm ơn anh.

2 Lượt thích

Bác xác định KLV có vẻ không chính xác rùi, theo em cái KLV nó dịch chuyển xuống dưới rùi chứ nhỉ. m5 bị phá, buy lên được mà bác, trường hợp này tỉ lệ thắng cao nhất luôn.

1 Lượt thích

Chia buồn cùng cả nhà. Mh cũng dính sl như mấy bác. Nhưng nhìn lại h1 thị trường đi vẫn đúng cấu trúc. Đại loại là : sóng giảm phá klqt tăng 15 thì tìm cơ hội bán. Nhưng giá giảm về vùng Fb của h1.
Đúng ra lúc này ko nên trade vì nằm giữa 2 vùng mua và bán mạnh. Nhưng do ko nhìn kĩ cộng với việc mh hnay ko nhìn đc biểu đồ nên milit dính sl

1 Lượt thích

M15 mình thấy giảm 1 cây rồi đứng yên nên cho rằng keylevel vẫn bên trên.

2 Lượt thích

Nếu bác coi m15 và xác định cấu trúc ở đó thì nhất quán thôi, còn như em em xuống m5 lọc nhiễu cho m15 thì KLV đã bị dịch chuyển rồi bác ạ. Để xem ý kiến của mọi người thế nào nữa.

1 Lượt thích