Vừa thua 2 lệnh GU chưa hiểu lý do 14/9

Lúc phá KLQT tăng h1 mình chỉ xét xu hướng giảm mới.
Ảnh này chụp lúc giá chưa chạy.

Sau khi thua lệnh 1.
Mình nhận định giá vừa phá h1 thì phải xuống tiếp đến nơi bắt đầu xu hướng. Nên sell tiếp vs snghi như trong ảnh.
Đen 1 cái nữa m xác định KL tăng chỗ đặt cảnh báo để rời sl lệnh 2 lại thiếu 1pip ms chạm Ngủ dậy thì giá đi mất r.

Lệnh nhìn như sgk mà lại thua đang hơi hoang mang.

5 Lượt thích

Chỗ hồi lại là fibo đó bác, gióng sang trái ở H4 nó còn là một cái đỉnh nữa. Mặc dù biết vậy nhưng vì tin cấu trúc thị trường em vẫn bị SL 2R ở đoạn này

1 Lượt thích

1. Đầu tiên mình tư duy xu hướng giảm hiện tại nó là cái gì? Theo mình thì nó là xu hướng hồi
  • 1 hồi về klvqtr
  • 2 hồi về đỉnh cũ
  • 3 hồi về vùng fibo 0.5-0.618
  1. Chính vì trong đầu mình nghĩ đến vùng fibo nên đoạn nó bật lên mình xác định lúc đó khả năng 80% xu hướng hồi kết thúc và sẽ tiếp tục xu hướng chính tăng. Nên mình chỉ canh Buy và ko canh SELL nữa.
  2. Kết luận: anh em khi vào sóng hồi mà con sóng chính tăng trước nó dài thì nên để ý thêm vùng fibo 0.5-0.618 chứ không phải mình cứ ép nó về đỉnh cũ và với KLVQT.
    Đó là góc nhìn của mình bạn và anh em tham khảo
6 Lượt thích

Có khả năng nó đi theo tf h4 bác ạ. Giờ xem lại tf lớn mới thấy. Cách giải thích ntn có vẻ hợp lý.

Nhìn lại tf 4 thì mình đang giải thích ntn. Có vẻ hợp lý.
M chỉ nhìn cấu trúng thị trường là chủ yếu, nếu sl thì là do nó đi theo tf lớn, mình sai là mình ăn con sóng hồi của h4 nhưng lại chăm chăm nhìn vào tf m15

1 Lượt thích
  • Mình Thấy con GU này vẫn đi chuẩn cấu trúc. Vấn đề anh em vào lệnh ăn thì xác định mình đi theo xu hướng hồi hay xu hướng chính.
  • Nếu xác định được thì có khi bạn tránh được 2 quả SL này.

Xem lại thì đúng là vào lệnh k nhìn lại tất cả tf 1 lượt sl là đúng bác ạ

3 Lượt thích

Có 1 video nào đó a Trung chia sẻ trên youtobe thì 1 là nơi bắt đầu của xu hướng giảm chứ không phải 2, giá hồi về đặt fibo nữa
Theo m thì là như vậy

1 Lượt thích

M k xét cái xu hướng đằng trc, mình xét cái KLQT h1 này bị phá cơ nên ms vào lệnh sell.

Mình cũng như bạn, cũng nhìn thấy giá phá KLQT của H1 nên nghĩ giá đảo chiều qua giảm, vào đúng 02 lệnh Sell dính SL y như bạn luôn

chưa chắc bạn nhận định sai, đây là trường hợp mình cho rằng giá đi lộn xộn, nhưng vẫn sẽ giảm, giá phá KLVQT của xu hướng giảm thì vẫn còn vùng đỉnh là nơi canh sell được, nhưng lực lên khá mạnh nên cần quan sát đợi confirm từ PA, còn việc bạn mất 2 lệnh trong trường hợp này là do 1 TH bạn xác định sai KLVQT

Me too, mình cũng entry 2 lệnh giống bác, trade theo M15, H1, lệnh 1 thua, nhưng lệnh 2 mình entry sớm và đã kéo BE được ở cây nến xanh râu dài lúc 9-10h tối thì phải, nên tổng kết lại thua 1 lệnh, 1 lệnh huề.
Hiện tại vẫn đang theo dõi để xem tình hình là có phải mình đã phân tích để xem là phân tích sai KLQT hay là giá chạy kiểu bát nháo
** Bổ sung:** nếu giá chạy theo kiểu bát nháo thì không nói, còn nếu mà chạy sai câu trúc thì mình có 1 suy nghĩ như này, bạn tham khảo góp ý cùng tiến bộ

1 Lượt thích

nếu xét h4 gần nhất thì giá đã về đỉnh cũ nên chúng ta đứng ngoài chờ thôi :person_shrugging:

Đúng rồi khả năng là đi ngang nên xác định sai klvqt.

1 Lượt thích

giá phá qua KL tăng H1 tạo xu hướng giảm nhưng đồng thời giá cũng đã về 1 đỉnh cũ của H1 rồi, trong M15 thì nó k là gì cả nên mình cũng nhận định giá giảm tiếp về 1 đỉnh cũ M15, vào lệnh sell tại KL giảm của M15 vì thấy lực hồi khá mạnh, khi giá hồi về lại tạo cấu trúc tăng trong M5 có đỉnh đáy KL fake rõ ràng. Mình nghĩ nếu mình nhận định sai thì sao nên cũng đã vào lệnh buy tại KL fake của xu hướng tăng của M5 nên cũng k bị lỗ. Học thêm đc 1 chút là nếu KL M15 và H1 trùng nhau thì giá sẽ đi theo TF lớn. Mình nghĩ như vậy, kb có đúng k

1 Lượt thích

theo m là như thế này bác ơi

ở cái đoạn tăng đấy m lọc ở m5 m15 thì thấy ntn.

2 Lượt thích

cái này thì a Trung có nói rồi, cũng kinh nghiệm có thể đúng có thể sai tuỳ th, nhứ th này lọc nhiễu m15 nó phá quá rõ ràng r bác, nên m nghĩ đayas là phá thật.

1 Lượt thích

bạn dùng M5 thì lọc cho M15, thì có thể KLQT M15 nó nv, nhưng ở H1 thì nó có là như vậy không? Bạn dùng M5 lọc cho H1 liệu có ổn không?
Bạn thử dùng M15, lọc nhiều xác định cấu trúc H1 chỗ đó xem nào?

m cũng sl 1 lệnh ở dưới, các b cẩn thận th đi bát nháo của ad là vùng ko là gì còn th này nó chạm fibo tf lớn rồi, nói chung máu là vẫn tất tay dc=))

1 Lượt thích