Tập backtest lệnh AU 27/2. Mong người cũ chỉ giáo

Mình cũng thử đo fibo

Nhờ mọi người xem giúp mình lệnh này sai sót ở đâu ạ? Mình đang tập backtest

3 Lượt thích

vào lệnh theo h1 thì bạn phải để sl tầm 40pip mình nghĩ mới an toàn dc,

Theo mình thấy sl xa gần chưa nói nhưng trong lệnh đó nếu như vậy thì đảo chiều thành xh tăng rồi mà đúng ko nhỉ?

@Medio anh vào giải thích giúp mọi người với anh.

Mình nghĩ chỗ kia ko phải KL của H1.

mình thấy nó hồi về 50% xu hướng giảm rồi quay đầu giảm tiếp. chỗ KLQT H1 thấy 2 nến xanh chưa bứt qua đc râu cây nến đỏ trước đó , cần xem lại klqt .

1 Lượt thích

Mình mới nghiệm lại thì thấy nó còn nằm trong cây nến đỏ đầu. Không biết có phải giá đi ngang không. Nhờ anh @Medio xem hộ với

Bạn xem cmt của mình ở bài này thử xem có tìm được điểm chung không nhé

Bạn nhận định giá giảm tiếp về nơi bắt đầu của xu hướng tăng mình hoàn toàn đồng ý, vì xu hướng tăng trước đó tăng thoai thoải rất dễ xác định KLQT, nhưng về sau cái đoạn giá giảm mạnh và giảm dốc như này

Thì vào tf nhỏ để xác định KLQT sẽ khó và dễ sai hơn. Mình vào trade mấy đoạn sóng giảm mạnh tf lớn cũng SL thôi. Trong 1 sóng giảm mạnh ở tf lớn thì phải rất cẩn thận xác định KLQT khung nhỏ nhé. KLQT mà gần đáy quá hay bị sai lắm

Trong trường hợp của bạn tại sao cái KL dưới đó không phải KLQT thì mình cũng không biết. Nhờ cao nhân khác giải thích.
Nếu đó không phải KLQT thì KLQT và KL fake mình xác định lại ở phía bên trên.

Cứ tạm note lại để ý khi gặp những trường hợp tương tự nhé. Mình thì cũng nhìn vài trường hợp kiểu này rồi. Thấy có 1 điểm chung là

Nhưng mà chỉ là 1 điểm chung của những đồ thị mình gặp, chứ lượng hóa nó ra để giải thích thì mình chưa làm được.

8 Lượt thích

Phá rõ ràng thế kia 40pips cũng khó.
Chủ yếu xem nguyên nhân tại sao sl

1 Lượt thích

Cảm ơn anh Trung. Có lẽ e phải note lại lệnh này.

Anh @Medio ơi cái keylv quan trọng này là của M15 hay H1 ạ? Em còn loạn chỗ này mà lười backtest quá anh ơi :joy: :joy: :joy: