Vừa thua 2 lệnh GU chưa hiểu lý do 14/9

Cái lệnh buy mình cũng nhìn ra lúc đó định vào làm lệnh bảo hiểm mà nhát tay nên k vào :))

2 Lượt thích

Bữa qua em thua 2 lệnh, ngồi cả ngày nay đợi con sóng nhỏ đảo chiều mà nó không đảo cho.

Bạn tham khảo góc nhìn của mình nhé

2 Lượt thích

mình phân tích lại thì cặp GU chạy rất đẹp, mình cũng vào lệnh limit nhưng mà do tham muốn sl xa và tỉ lệ rr cao nên không khớp lệnh :frowning: có chút tiếc mà giá vẫn đi đúng dự đoán. Đúng theo medio nói thua lệnh mình nên ngồi nhìn lại thị trường và nhìn lại cấu trúc thị trường thì sẽ tỉnh táo và thấy nhiều cơ hội hơn.

bác ơi bác cho em hỏi lệnh đầu tiên tp ở ảnh 1 kia bác phân tích như nào thế bác viết lại em tham khảo chút được không cảm ơn bác

cùng 1 thầy có khác. mình cũng bị SL như này.

1 Lượt thích

đây bác, ảnh lý do vào lệnh m chụp lúc giá chưa chạy

bác ơi vậy là bác xác định kl h1 là ở bên dưới đúng không ạ em lại xác định nó ở trên vì dưới không rõ ràng nên không vào được lệnh như của bác

bác phân vân thì cứ xuống TF nhỏ hơn kiểm tra lại. Chỗ này em cũng phân vân nên không có đáp án.

Mình xác định ở dưới. Nên vào lệnh tiếp

1 Lượt thích

lệnh nay ai theo h1 với m15 là sl hết, và mình cũng ko ngoại lệ

anh trung cho em hỏi lúc đó giá quay lại đáy cũ của tf lớn thế anh vào lệnh buy có nguy hiểm quá không ạ vì đầu tiên em cũng xác định giống như anh nhưng sau xem lại tf một lượt em lại không dám vào

3 Lượt thích

Gu tuần này lếu lều quá. Đảo chiều liên tục

nó chạy láo thật xoay như chong chóng :))

Chỗ mà bật lại nó vừa là Fibo vừa là đỉnh của KL fake á bác. Theo góc nhìn của mình là vậy

chia buồn bác. Theo em cần xem lại cấu trúc thị trường. CẢ xu hướng giảm trước đó theo em là xu hướng hồi ( nó hồi về 50-60% xu hướng tăng trước đó ). Lệnh 1 là xu hướng tăng trở lại nên bác vào lệnh ngược xu hướng.

@Medio trong trường hợp này anh có xét timeframe lớn hơn ko anh, e thấy nếu xét TF lớn hơn thì có vẻ KL của nó ở bên trên sẽ đẹp hơn. e muốn hỏi cụ thế về cách anh xác định đi theo con sóng M5 trong trường hợp này.

Thực sự xuống TF càng nhỏ thì càng nhiều kèo. Cơ mà đối với người bận rộn như e và mới nữa nên không thể nhìn TF nhỏ được. Toàn phải vào lệnh ở TF H1 :smiley:

Phai noi bac Medio lam hay qua. Em hoc duoc nhieu tu bac. Cam on bac va cac anh chi nhieu nhieu. :heart_eyes:

1 Lượt thích