Trader Không Cay Cú - Bài 1

Nói ví von thì cô nàng market vẫn còn đó, mình chỉ sợ mình là người chạy trước :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

E trade trên XTb chênh tận 3pip so vs tradingview luân . Vào thì phải vào thấp hơn tradingview 3 pip đặt sl thì phải đặt chênh hơn 3 pip nữa . Đi tong 6 pip chắc là phải đổi tk khác thôi :sob::sob:

Vâng chắc cũng phải nghĩ theo chiều hướng tích cực để đợ bị fomo thôi ak . E cám ơn

làm gì mà phải khổ thế, khối sàn ok hơn mà

2 Lượt thích

cảm ơn anh trung chia sẽ; cứ xu hướng timefame vào lệnh mà chơi. Trước e nhìn nhiều quá nên lọa. h e chỉ nhìn m15 và H1 thôi thấy mọi thứ nó rất rõ ràng; nhìn giá gần với mình nhất.

Ck đánh chet đấy chị ơi =))

1 Lượt thích

=)))) Suỵt! Tế nhị, tế nhị :joy: :joy: :joy: Xưa xem đá bóng toàn khen anh này anh kia đẹp trai, giờ ngồi xem bóng đá cùng với trai của nhà nên chẳng dám khen ai đẹp trai cả :')

1 Lượt thích

Vâng e dính mấy cú rồi a ak . E vừa vào lệnh sell đặt tradingview là 138200 vừa chưa bị SL thế mà sàn XTB e đặt 138203 đã dính sl luân thế mới đau giờ nó vừa chạy về TP rồi :sob::sob::sob:

b nhận định và kẻ giống mìn quá. mình thấy chỗ a Trung nói nó là KL h4 mình k nghĩ vậy. vì trc đó KL h4 đã từ tăng chuyển thành giảm chỗ b kẻ fb đó. KL h4 a Trung nói chỉ là sóng hồi, vậy nên nó dễ dàng phá qua cái chỗ a ý bảo k hiểu sao KL h4 nó dễ bị phá đó

1 Lượt thích

mãi mới thấy đồng môn cùng quan điểm với mình :star_struck: :star_struck:

Cảm ơn bác, bác có khiếu theo ngành sư phạm đấy :smiley:

ad nhìn được nhiều lệnh thế em được có một lệnh luôn á

1 Lượt thích

Đổi sang exness thử xem , nạp rút nhanh vs spread rất thấp ( gu eu bằng 0 pip )

2 Lượt thích

Hình như cũng giống trường hợp e vừa commend bên topic a kia.
E thấy giá phá KLVQT giảm (tức bây h xu hướng chuyển thành tăng) rồi nhưng quay ngược xuống phá KLVQT tăng xu hướng vừa tạo thì có thể đi tiếp được chứ. Tức có thể xu hướng giá đang chạy theo khung lớn hơn h4 chứ k tuân theo h4.
Ý có nghĩa là, thường mình nghĩ sau khi giá phá KLVQT xu hướng giảm h4 thì giá ít nhất cần về các KLV của khung lớn hơn D1, W để đủ lực SELL để tiếp xu hướng giảm.
Nhưng mà e nghĩ đâu cần phải vậy, ở bất cứ vùng giá hiện tại bất kỳ đều có thể xuất hiện lực SELL mạnh, mạnh tới nỗi phá vỡ luôn KLVQT tăng h4 hiện tại để giảm tiếp. Vậy mình mới có SL sau KLVQT.
Cũng giống như giá tạo 2 đáy, 2 đỉnh hoặc mô hình MẠNH nào đó (nơi này có thể xuất hiện lực lượng cung cầu mới) rồi đi tiếp chứ k cần tạo các mô hình trên tại KLV.
Tuy rằng giữ suy nghĩ là mình sai sẽ giúp mình tìm lỗi, sửa lại và k mắc lỗi cho những lần sau.
Nhưng e nghĩ trường hợp này k phải mình sai mà thị trường nó chạy theo kiểu như v thì mình chấp nhận ạ.
Theo e hiểu là như vậy, a @Medio góp ý giúp e nhé!

Vâng chắc là phải vậy thôi ak

Anh @Medio nói rõ vấn đề này rồi bạn, mọi thứ chỉ là tương đối, không nhất thiết giá phải tìm về KLQT, giá có thể tìm về Đỉnh/Đáy cũ, Fibo zone, Keylevel pha-ke,… Trong các trường hợp trên, điểm mấu chốt là mình quan sát hành vi của giá, nếu có các DẤU HIỆU cho thấy rằng lực MUA/BÁN (Sóng hồi) yếu đi thì khi đó mới cân nhắc tìm điểm entry phù hợp.

Cảm ơn bài chia sẻ của Anh Trung.

Cái này mình sẽ làm 1 topic riêng nhé, trả lời ở đây thì ít người đọc được mình phải trả lời nhiều lần nó không hay lắm

2 Lượt thích

ÔI, hình đầu tiên chỗ khung H1, chỗ bạn khoanh đỏ, mình nhìn vào thấy nến đỏ đâm xuống rồi nến xanh đâm lên lại, 2 cây nến đỏ sau lại không thoát dc ra vùng cây nến xanh trước, rồi tiếp theo 1 loạt nến xanh đi lên, vào H2 xem thấy nến đỏ đâm xuống rút râu, rồi nến đỏ tiếp nhưng ko thoát ra dc cái râu trước, xong lại nến xanh nên nghĩ là giả, vào 30 phút thì thấy thật, 2 giả 1 thật nên lúc đó mình nghiêng về giả :pensive:

2 Lượt thích

Thị trường Forex này bị ảnh hưởng bởi các yếu tố ngoại cảnh tin tức, chính trị liên tục. Nếu bạn xem ở các khung lớn quá thì không bao giờ có logic được. Các lý thuyết của Medio hiện tại khá logic nhưng theo mình chỉ ở khung nhỏ. Nếu thị trường Forex này ở khung lớn mà logic được thì các chuyên gia phân tích, thống kê hay các giáo sư, tiến sỹ đã giàu hết rồi bạn.