Trader Không Cay Cú - Bài 1

Em nghĩ giá nó đi như thế này, nên chỗ đó đúng là KLQT.

Còn ban đầu em cũng nghĩ như anh, nó nằm ở trên, hihi. Xem anh Trung vẽ rồi tự suy luận ra như vậy. Theo anh thì sao ạ?

1 Lượt thích

M5 hồi thì hơi xấu nhỉ. Nhưng xuống M2 chệch thì cũng có thể đấy là KLV m5. TKS bạn

3 Lượt thích

Thật là kì diệu ^^ Cảm ơn phân tích rất dễ hiểu của bạn!

1 Lượt thích

Bạn xem lý giải nhé !! hi vọng giúp ích được gì cho bạn.
Zoom xa như hình vẽ bạn thì

Còn zoom gần thì

4 Lượt thích

Cho mình xin link quỹ nào với bạn !!! cảm ơn

Với mắt của mình thì M15 hay H1 trong trường hợp này là giống nhau nhé.
H1 nó chạy như này

Nhớ là những cây nến hồi lại chỉ 1 cây thì nó có thể là hồi có thể không phải là hồi.
Để biết có phải hồi hay không thì xuống timeframe M15 nếu nó đẹp thì nó là hồi

Còn việc SGK là SGK của mình thôi, đáy cũ trùng fibo, có keylevel fake, giá đã đảo chiều thì tỉ lệ ở chỉ hồi về KL fake là cao nhất rồi mới tới KLQT.

4 Lượt thích

m thấy đoạn hồi tạo thành keylevel quan trọng mà ad vẽ đó k đẹp, có thể nói là sw.
mình cũng tìm lệnh bán, nhưng thực sự k nhìn ra entry

2 Lượt thích

Vừa đọc xong hết tất cả nhận định của chủ thớt, mình cũng có 1 lệnh buy lên tại đó vào buổi sáng, và bị sl luôn, nhưng buổi chiều thị trường đã cho cơ hội gỡ lại :)),

2 Lượt thích

Mới không vào 1 chút thôi mà tag tên khiếp quá :frowning:

Mình thấy bạn @lifehedrontask giải thích ở dưới đúng với ý của mình, xu hướng đảo xu hướng, trước đó là xu hướng hồi (xu hướng tăng) đảo chiều thì mình xét xu hướng mới

1 Lượt thích

Đây là con mắt nhìn của mình, bạn tham khảo nhé

4 Lượt thích

@lifehedrontask @Medio

dạ.e cảm ơn ad.rối quá.tuần này trade không tốt chút nào

Bây giờ mới công nhận đã phá xu hướng tăng (xu hướng hồi) và bây giờ mình mới vẽ lại cấu trúc thị trường xu hướng giảm mới và mới bán mà.

3 Lượt thích

2021-07-01_17-18-24
Vâng ạ!
ad vẽ từ bên này nên e mới thắc mắc ạ.toại nguyện rồi.có bỏ phí cơ hội cũng thấy đáng

5 Lượt thích

Mình kẻ đường đi của giá như vậy bạn hiểu ý mình chứ
Giá mới đảo chiều đi theo xu hướng của TF lớn hơn thì là đúng SGK của Bộ Giáo Dục mà bạn

2 Lượt thích

Ở trong bài viết anh Trung nhận định giá vừa phá KLQT H1 & H4 Tăng ==> Xu hướng H4 và H1 đảo chiều thành giảm, nhưng lại vào TF M15 để vào lệnh nên mình thấy phân vân thôi. Còn như hình bạn là mới đảo chiều xu hướng tăng M15 thì vào lệnh trong TF M15 thì chuẩn SGK rồi

1 Lượt thích

Trình độ lọc nhiễu và xác định KLQT của anh đáng sợ thật sự :frowning: Em không thể nhìn ra H1 đoạn này chạy như vậy, vẫn xác định KLQT nằm bên trên

Không phải đâu mà là kinh nghiệm thôi, bạn cứ nhớ cái lưu ý này là được.

Lưu ý là cứ timeframe nào mà nến xanh nến đỏ đứng cạnh nhau hoặc tự nhiên xuất hiện 1 cây nến khác màu là phải có nghi vấn (đừng có kẻ 1 đường thẳng tòng tọc), xuống timeframe nhỏ hơn để kiểm tra.

Nếu nhỏ hơn nó rõ ràng thì tin cái nhỏ, nếu cái nhỏ không rõ ràng thì lúc này mới bỏ qua cái cây nến khác màu đó ở timeframe lớn.
Cứ làm liên tục như vậy riết là nó quen thôi

18 Lượt thích

Thả triệu tim cho anh Trung <3

1 Lượt thích

Vâng em cảm ơn anh, em thường hay nhìn TF lớn thấy phân vân hẳn mới vào TF nhỏ xem, chứ thường ít xem khi xuất hiện 1 cây nến khác màu :rofl: Còn phải học hỏi nhiều quá, thấy mọi người tìm được nhiều kèo nên fomo ghê :rofl: