Trader Không Cay Cú - Bài 1

Mình cũng hiểu là có SL, nhưng thấy a Trung bảo lệnh này giống SGK thì mình thấy chưa chuẩn lắm ấy, nên muốn hỏi lại thêm xem còn lý do gì để anh Trung vào lệnh đó không :D! Vì nếu lệnh này thua thường sẽ sell thêm 1 lệnh ở KLQT M15, nếu thua tiếp thi sell ở TF lớn, như thế có thể thua nhiều nhất là 4 lệnh liên tiếp luôn nên mình thấy hơi nguy hiểm

2 Lượt thích

vậy la tuần này ấm rồi a nhỉ . e thì tuần này vào được 4 lệnh 1 thua chỗ klqt H4 còn 2 lệnh thì vào ở tradingverw thì khớp rồi mà ở sàn thì không khớp (hơi fomo) được 1 lệnh khớp nó về chỗ keylevel e rời về entry thì nó quay lại thơm nhẹ cái rồi chạy xuống TP , nói chung là hơi buồn

1 Lượt thích

lệnh này mình cũng vào. Trade tf nhỏ thì nên để ý tới 1 khái niệm nữa là the order unlimited. Có nghĩa là : trước đó giá down mạnh mà sau đó lại hồi lên luôn thì khả năng hồi qua cái vùng vừa sập mạnh là điều rất khó vì lúc này tồn tại rất nhiều the order unlimited của các bigboy đặt lệnh từ trước đó chưa khớp hết. Tại thời điểm này mình thấy dấu hiệu của the order unlimited nên mình vào lệnh luôn tại klv tf nhỏ.

6 Lượt thích

Đừng buồn bác, cứ nghĩ lệnh dời SL về entry và xảy ra trường hợp xấu nhất (chạm SL khi chưa dời về entry) thì đở FOMO hơn đó.

2 Lượt thích

AD @Medio và mọi người có thể giải thích giúp cơ hội bán ở đây như thế nào không. Mình đã xem lại đồ thị nhưng k tìm thấy lý do bán ở đấy. TKS

3 Lượt thích

Giá hình thành xu hướng giảm có keylevel giảm, tạo đáy về vùng chưa là gì nên có thể đặt sell limit tại keylevel giảm target về keylevel bên dưới đó bạn

bạn có thể vẽ hay nói rõ hơn không vì klv 15 giảm chính nó ở tít phía trên. Nó hồi về đấy mới giảm tiếp thì sao?

Cho e xin nhận định của ad về key m15 trong trường hợp này ạ

1 Lượt thích

FXCE nếu tk real thì nạp min 1k. Nó có tiêu chí đánh giá hay đó. Cho ae nào luyện kỹ luật để trade quỹ. Cẩn thận và hiểu rõ mấy cái sụt giảm tk, thả nổi, nếu không quản lý vốn tốt là fail đó.

1 Lượt thích

trade demo đạt chỉ tiêu trade quỹ thì không cần phải nạp real. nó cấp vốn cho mình trade

1 Lượt thích

Có thử sức chưa Dũng ? :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Lượt thích

Ý bạn là thử gì nhỉ ? Thử trade demo nhận trade quỹ á ? mình đang trade demo rồi. Chưa đủ thời gian 3 tháng để xin trade quỹ.

1 Lượt thích

Quỹ nào vậy Dũng ? FTMO ?

1 Lượt thích

FXCE . quỹ này tham gia không mất phí với lại của người Việt nữa.

1 Lượt thích

@Medio nhờ a chỉ rõ hơn đoạn này ạ

2 Lượt thích

chưa đọc mà nghe tên đã hay r

2 Lượt thích

anh Medio đang bận đi mua sách tặng anh em nên chắc ít tương tác rồi. Cứ mỗi quyển sách tặng kèm vài cái key địa chỉ ví lạnh BTC là đẹp anh ạ @Medio

1 Lượt thích

Hóa ra anh medio cứng đầu vậy

Mình giải thích bạn xem nhé !!!
Ở khung H1

Tiếp theo khung M5

Khung vào lệnh M15

14 Lượt thích

Bạn giải thích rất chi tiết. thanks bạn @nguyen_dang_phuc

4 Lượt thích