Thảo luận: Các sàn giao dịch Forex tại Việt Nam

Gần đây, mình thấy 1 số phản hồi của anh em về các sàn giao dịch nên muốn làm 1 topic thảo luận riêng xem anh em đang dùng sàn giao dịch nào?
Sự thật là không có sàn giao dịch là hoàn hảo. Mỗi sàn sẽ có ưu nhược điểm riêng mà chúng ta chọn cho hợp phong cách giao dịch.
Mọi người cho mình xin cảm nhận về sàn giao dịch bạn đang dùng để có những đánh giá khách quan nhé!
Với cá nhân mình thì sau khi test nhiều sàn thì thấy XTB và Exness là 2 sàn ổn và phù hợp nhất với bản thân. Còn anh em thì sao?
P/s: Trước mình thấy trước có thêm IC Markets được cái spread thấp và ổn định IC Markets được mỗi cái đấy, còn Quản lý tài khoản, giao diện vừa xấu, vừa chậm vừa hay lỗi. Mà dạo này thấy anh em phản hồi nhiều phốt quá. Nên có vẻ không đáng để lựa chọn nữa.

17 Lượt thích

exness thì chuẩn rồi sp thì cực tháp mỗi tội hay dãn sp kkk. vote exness

5 Lượt thích

Mình có cũng đang dùng Exness. Thấy khá là ok

5 Lượt thích

Em trade sàn ICmarket, dính 2 phát bị Stoploss vô lý. Nhìn trên Chart thì chưa hề Stoploss, còn cách cả 30-40Pips. Email cho IC, nó chỉ bảo GAP cuối tuần. Hôm nay lại bị thêm 1 phát, sáng vào lệnh vẫn còn, lúc sau vào đã dính Stoploss mà trên chart lệnh còn đang dương. Hôm nay cạch luôn, chuyển sang Exness xem sao.

5 Lượt thích

exnesss thì chuẩn mà có cái dãn sp thôi, đôi khi cũng bị sl vô lý kk. nhưng mà vãn ổn

1 Lượt thích

Trc khi biết a, e có ở sàn Primusmarket,cũng giãn spread ác lắm.
Đánh giá thỳ e không biết nói sao,chỉ thấy chuyển sang XTB thấy thích hơn :rofl:

1 Lượt thích

em cũng 1 vote exness , IC em test thì thấy entry có lệch 1 vài pip so vs lúc mình đặt , SL TP cũng thế. Còn exness thì entry, SL ,TP rõ ràng, đặt ntn thì khớp ngay giá ấy.

1 Lượt thích

Chuyển rút tiền và sp thì exness mình thấy cực tốt. Xtb thì Giao diện thân thiện, dễ dùng, đặc biệt thích cái nó hiện số tiền sl.tp luôn nên không bị vào nhầm lot hay nhầm số tiền lớn hơn 2% tk

3 Lượt thích

exness thủ tục lập tài khoản, nạp tiền, rút tiền nhanh gọn lẹ.
trên máy tính có 2 nền tảng trader, cho phép cắt lệnh cùng 1 lúc.
Nhược điểm mỗi cái là nhìn chart khó. Nói chung là nhược điểm này thì không quan trọng lắm vì toàn phân tích trên tradingview mà.
Còn cái spread 2-3 pip, em thấy bình thường. vì em sống quen với spread 2,3 pip rồi :smiley:

4 Lượt thích

Sàn XTB chỉ có loại tài khoản STANDARD thôi à các bác? Em tạo tài khoản mới mà không có mục chọn loại tài khoản

4 Lượt thích

sàn XTB thì mình ko biết spread thế nào . còn exness thì spread 1.5 pip đổ lại , chỉ có sáng sơm là spread giãn lên cũng khoảng 6~7pip .
còn việc nạp rút thì chắc sàn nào nạp cũng dễ :sweat_smile: . rút thì mình chưa được rút bjo nên cũng ko biết :joy:

4 Lượt thích

Exness rút tiền thì vô địch rồi bạn. Vì họ duyệt tự động, chuyển tự động qua ngân hàng nội địa nên hầu hết tầm 5 phút là tiền về rồi.

2 Lượt thích

Giờ XTB chỉ còn Standard thôi bạn nhé. Trước họ có hỗ trợ cho anh em trong Hội quán mail riêng tạo tài khoản Pro. Mà đợt này bên trụ sở đang dừng không cho mở tài khoản Pro mới dù bất cứ lý do gì nên XTB Việt Nam họ cũng dừng không hỗ trợ anh em được nữa.

mình đang dùng FXCM, căn bản vì dùng nó giao dịch đang được miễn phí trading view pro trong 1 năm. Nhưng mà đặt lệnh limit giá chạm rồi mà ko đc khớp khả năng do spread lớn

3 Lượt thích

Mình dùng exness tk standan thì lệnh sell limit nó vượt qua gần 10 poi rồi mà vẫn ko khớp, còn đặt lệnh buy stop thì còn 4-5 poi nữa mà nó đã khớp rồi. và giãn speet mạnh

1 Lượt thích

Exness nên dùng Raw hoặc Pro bạn nhé.

5 Lượt thích

exness qua pro mà xái bác

5 Lượt thích

hi, do mình lúc đó không biết nên mới tạo tk sai đó AD

1 Lượt thích

ok, tk mình đang tập sự nên một tg nữa mình sẽ chuyển sang pro

Exness bạn xài MT4 hay MT5 vậy