Thảo luận: Các sàn giao dịch Forex tại Việt Nam

mt4 được rồi bạn oi…

2 Lượt thích

Em thì vẫn đang sử dụng ICmarkets, mọi thứ đều vẫn ổn như anh nói, spread thấp và ổn định nhưng chỉ trong ngày và cho những cặp tiền chính - sáng sớm và nhất là sáng thứ 2 thì spread lớn kinh khủng (những cặp phụ còn lớn hơn nhiều nữa vì vậy ai sử dụng icmarkets thì chỉ nên đánh những cặp chính). => Để giải quyết vấn đề này thì e thường hay xóa SL trước khi qua ngày mới 1 tiếng và đặt SL lại sau đó 1 tiếng hoặc thấy spread rút ngắn lại (nếu còn đang giữ lệnh)

Vấn đề thứ 2 nữa là rút tiền khá lâu (mất 2-3 ngày business days)

Điểm cộng lớn nhất chắc là nó có Live Chat trả lời khá nhanh và giải quyết vấn đề của em ngay trong ngày

4 Lượt thích

2 sàn đó có free phí qua đêm không anh Trung, em đang trade Liteforex phí spread thì thấp nhưng phí qua đêm cao

4 Lượt thích

Mình thì rút tiền mấy lần.nếu đặt lệnh khoảng 8h sáng thì trong ngày là có.

1 Lượt thích

exness có phí qua đêm nhé bác, tùy từng cặp tiền mà đắt rẻ khác nhau. Sàn kia mình ko biết

1 Lượt thích

bạn rút về bank hay rút về paypal?

1 Lượt thích

Mình rút về Bank qua Internetbanking .trước đây có thể sử dụng visa quốc tế,còn bây giờ chỉ sử dụng dc thẻ nội địa thì mới nạp rút dc.

2 Lượt thích

Mình thì trước dùng XM cũng khá ổn nạp rút nhanh, sàn ICM cũng được, mình mới tạo tk bên XTB đang định chuyển qua mà không đc tk Pro không biết Stand như nào

1 Lượt thích

đặt lệnh rút tiền trước 8h ,và xác nhận qua mail nữa thì tiền về trong ngày nha

Đây là thứ tự ưu tiên của mình: Xtb>Tickmill>Vantagefx>Exness. Cả 4 sàn đều uy tín, nạp rút nhanh, phí GD thấp và ổn định. Xtb được đánh giá cao nhất vì có bảo hiểm cho khách hàng Việt Nam (an toàn). Còn phí GD ổn nhất là Tickmill: 4$/lot/2 chiều, Sp từ 0.0 ,đã dùng thử và khá hài lòng.

2 Lượt thích

Sàn XTB - mình nhờ họ mở tài khoản Pro nhưng mà họ nói đang nâng cấp hệ thống gì đó chưa có mở trài khoản Pro được.
Tài khoản Stand có Spread cao không ạ

1 Lượt thích

Sàn nào cũng có phí qua đêm bạn nhé. Đấy là chênh lệch lãi suất giữa 2 đồng tiền nên khi dùng margin mượn tiền của sàn cần trả. Phí này có thể dương hoặc âm nhé.

3 Lượt thích

IC mọi người đặt lênhk trước 8h sáng tiền sẽ về trọng ngày nhé.

2 Lượt thích

Ohhh thank you a, cái này thì giờ e mới biết…e coi lại thì đúng là e request lúc 13:00 thì phải chờ qua ngày hôm sau thì mới nhận được tiền

4 Lượt thích

Tài khoản zero đc k ad

2 Lượt thích

Mình vẫn sài MT4, mình chưa sài MT5 bao giờ

3 Lượt thích

Còn kiểu zero của tùy sàn nhé. Mình hay chọn Ecn, không có ECN thì chọn Raw, không có Raw thì chọn Pro.

mình có tài khoản của sàn xtb, nhưng ko kiểm tra đc là pro hay standar. chả thấy ghi thông tin ở chỗ nào

1 Lượt thích

Bác vào https://co.xtb.com/ check nhé

3 Lượt thích

để t thử cái , cám ơn bn

3 Lượt thích