Thảo luận: Các sàn giao dịch Forex tại Việt Nam

Mt4 bạn ơi. Mà mt4 và mt5 chỉ để vào lệnh còn phân tích bên tradingview

1 Lượt thích

Anh em cho mình hỏi ngu tý, nạp tiền VNĐ vào XTB được không nhỉ? Mình chưa biết cách nạp và cả rút nữa (Nhỡ có 1 ngày nào đó có lãi :smiley: ). Thanks Anh em!

1 Lượt thích

Nạp tiền VND đc bạn nhé. Thân!

2 Lượt thích

Được nhé b. Bạn có thể nạp qua ngân lượng. B vào medio.vn để tìm hiểu thêm về review sàn và cách thức nạp tiền được MEDIO tổng hợp nhé

2 Lượt thích

vụ này là như nào đấy bạn ơi. Cho mình xin thông tin chi tiết hơn hoặc link được không bạn

1 Lượt thích

Bạn vào trang chủ fxcm, cứ tạo tài khoản rồi mail cho support

1 Lượt thích

fxcm uy tin không bạn, các vấn đề như support, spread, nạp rút ổn không bạn

mình mới nạp thôi đánh toàn sấp mặt nên chưa đc rút bao giờ, spread làm sao để xem là cao hay thấp hả bạn

2 Lượt thích

FXCM mấy năm trước suýt phá sản sau cú sập của CHF nhưng được mua lại. Tuy nhiên vẫn là 1 tên tuổi lâu đời nên về uy tín thì có thể yên tâm bạn nhé. Spread thì FXCM cũng tương đối cao, nhưng điều quan trọng là mình thấy hỗ trợ thị trường VN chưa được tốt thôi.

3 Lượt thích

Sàn FXCM ở Việt Nam có phải là sàn FXCM có biểu đồ trên tradingview không anh Medio nhỉ?

2 Lượt thích

https://www.fxcm.com/vn/products-services/forex/forex-spreads/

2 Lượt thích

Đúng rồi đó bạn, chính là nó đó

Spead này có vẻ hơi cao bạn nhỉ

1 Lượt thích

@Medio ad có thể tư vấn dùm mình xem tài khoản khoảng vài chục k usd thì trade trên sàn nào không ?. có nhất thiết phải kiếm sàn có loại tài khoản ECN không ? hay cứ sàn nào giang hồ đồn uy tín mà dã như : exness, fxcm, xtb…( mấy ông này thấy không có tài khoản ECN , chỉ thấy có loại tài khoản dùng riêng cho tài khoản lớn với ưu đải tốt.) thank ad.

1 Lượt thích

Hầu hết các sàn giờ đều bỏ ECN rồi. Bạn chọn Raw Spread hoặc Pro là okie rồi. Vài chục k mình nghĩ dùng Exness ok vì nạp rút là dễ và thuận tiện nhất rồi.

1 Lượt thích

fxtm có tai khoản ecn đó bạn

2 Lượt thích

Thank ad. ad cho mình hỏi muốn hold coi thì nên chọn sàn nào phí tốt mà an toàn thời gian dài vậy ad . hold cả năm ý ad nhé.

Hold coin thì các sàn coin đều không mất phí mà bạn. Bạn có thể dùng Binance, huobi, bittrex,…

1 Lượt thích

Mọi người cho mình hỏi sàn XM có ok không. thanks ạ

1 Lượt thích

30-40 pip mà nó vẫn cho ra ngoài TT ah, vãi thật… trước giờ cứ tưởng IC Market là hàng đầu chứ hix