Thắc mắc về pháp nhân của trader Việt

Các bác lo xa quá, cứ rút được tiền lãi về nhiều và đều đi đã rồi tính. Chỉ sợ biết nạp mà không biết rút nó thế nào thôi :))) Bị sờ đến thì nộp phạt là xong có ra tù vào tội đâu mà lo thế nhỉ.

ông dùng tiền việt nam, ông mua 1000$ rồi đó

ông không mua 1000$ đó, thì lấy tiền đâu mà ông đi giao dịch

sau khi ông có 1000$ đó, ông dùng tiền đó, đi giao dịch ngoại hối, vì sao lại là USD, bởi vì tất cả những cặp tiền trong thị trương forex, đều quy về $, để đưa ra mức ký quỹ

Nếu mà nói chuyện ện đổi đo thì k riêng fx đâu bác bác mua hàng quốc tế thì bác cũng oavir đổi rồi

thì đó cũng là 1 hoạt động trao đổi ngoại tệ đó

Còn trade forex, thực tế là mua 1 cặp tiền bên trên, và bán ra cặp tiền bên dưới ví dụ GBP/USD cũng là hình thức mua cặp tiền này và bán ra cặp tiền khác, để ăn mức chênh lệch

E ngĩ là thôi nhà nc chưa tuýt còi thì ae mình cứ chiến thôi chừng nào tuyets còi thì tính tiếp kkkk

Mình toán GU đi lên, tức là mình đang đánh cực tỉ giá hối đoái giữa GBP cao hơn USD, tức là mình dùng $ trong tài khoản, đi mua GBP, sau đó bán ra USD để ăn chênh lệnh, đó là trade forex đó và đó là Buy cặp GBP/USD còn nếu SELL tức là ngược lại

Còn đơn giản là ae mình vẫn đang trade chui kkk

Nhưng mà nhà nước chưa có chế tài xử lý giao dịch kiểu này hiểu chưa? bởi vì nếu xử phạt khởi tố thì không có bằng chứng. Không lấy bằng chứng là cái tài khoản ông giao dịch lôi ra để xử được. Luật hiện hành chỉ có xử phạt dựa trên bằng chứng là vật chứng hiện hữu được thôi.

3 Lượt thích

Mình không sở huux USD hay GBP vật chất, những k có nghĩa là mình Không giao dịch, chỉ là mình giao dịch bằng công nghệ thôi mấy ông ạ

nói thật là bác đọc nhiều biết nhiều nhưng quá cứng nhắc. Có thể 1,2 ng nói thì ksao nhưng mọi người vào đều nói thì bác nên xem lại cách tư duy của bác về fx, k học rộng hiểu nhiều như bác, nhưng m nghĩ m có thể chắt lọc đc thông tin mình cần @@

bởi vì các ông đều k hiểu gì về bản chất thị trương này, nên đều nghĩ như vậy đơn giản thôi

Bác ơi cái khung pháp lý về fx của mình nó chưa rõ ràng bâc ak

Mình không chỉ trade, mình còn học về kinh tế nữa, nên những cái này khi học tìm hiểu sâu vào thì sẽ rõ

Các bâc cứ ngĩ nếu nó rõ ràng rành mạch thì ae mình có cơ hội trade k

thì em đâu có nói là 100% sẽ bị xử phạt, ở đây e chỉ đưa ra các luận cứ về các văn bản pháp luật, để các bác có thể nắm rõ, và k hiểu sai trade forex là k vi phạm, thực tế ở 1 góc độ nào đó, nó có đc xem là vi phạm đó bác

Vẫn cho chứ bác, chẳng qua cơ quan thuế sẽ vào cuộc thôi =))
Lúc đó thì mình đường đường chính chính xưng là trader rồi

Thì mình vẫn đang lách luật thoii mà có j căng thẳng đâu kiểu như mình né chốt covit thôi kkk