Thắc mắc về pháp nhân của trader Việt

Mà mình làm cái nhà nc k cấm tức mình k phạm tội thì lo ngĩ j bác

đó, bác biết v là tốt, thật ra mình có quen 1 vài người, đang làm đại diện tại việt nam cho 1 số sàn, cũng khá uy tín, thường thì họ có quen biết hết, và cũng biết nhiều câu chuyện ẩn bên trong, nên mình có trải nghiệm hơn 1 số anh em

E thì ngĩ đơn giản nhà nc cấm thì k làm k cấm thì cứ chơi thoii kk

sao lại không có luật, nhà nước không cho phép giao dịch ngoại hối mà

cái trang sức kp, cái vàng thỏi mà trong ngân khố quốc gia ấy ms là ngoại hối.

Chừng nào nhà nc ra luật cấm ae giao dịch fx thì mình ngưng kkk

trong luật có rõ ràng, nhà nước chưa cấp phép cho các sàn giao dịch ngoại hối tại việt nam, những ai tham gia giao dịch sẽ là tiếp tay cho hành đồng cấm của nhà nc ro ràng đấy

cấm giao dịch ngoại hối ở đây là cấm sở hữu và mua bán trái phép bạn ạ. Chứ ông chơi forex hàng ngày gọi là đánh cược thôi. CHưa có chế tài xử lý. Nếu mà có chế tài xử lý thì mấy cái sàn exness nó hoạt động được ở Việt Nam được chắc.

Mà toàn sàn nc ngoài.mình chơi sàn nc ngoài mà. Mình cũng đang lách luật thôi kkk. Cơ bản thì fx chưa có chế tài cụ thể

1 Lượt thích

trade forex hàng ngày là đánh cược? thế này là đánh cược?

H vd bác bán e 10$ e mua của bác là e vi phạm. Còn này e mua bán không mà có bắt đk đâu

Bác này đọc nhiều nhưng hiểu theo kiểu cứng nhắc quá. Ví dụ tôi có 1000$ ông có 23tr tôi với ông sở hữu nó ở ngoài giao dịch với nhau trực tiếp k qua ngân hàng là bên đc cấp phép thì là phạm pháp vì giao dịch ngoại hối, vì có sở hữu nên sẽ cấu thành tội. Còn tôi giao dịch qua sàn và tôi không sở hữu bất cứ ngoại tệ nào đến thời điểm hiện tại theo pháp luật thì tôi k phạm pháp.

nó hoạt động chui, thực tế bộ công an nắm hết danh sách hơn 300 sàn đang hoạt động chui ở việt nam đấy thôi, chủ yếu là đủ lớn hay là có dấu hiệu lừa đảo để nó xử hay k thôi ông

Chuẩn bác kkkkkkkkkk

Vấn đề là không cách nào kiểm soát được nguồn tiền chảy ra các cổng trung gian như ngân lượng và paypal. Nếu cấm hết các cổng đó thì các nhà buôn nhỏ lẻ cũng sập hết mất ^^

đánh cược sự tăng hay giảm của tỷ giá, giá cả ? đó là đánh cược đó bạn. Nếu bạn nghĩ đó là giao dịch ngoại hối thì bạn chỉ ra bằng chứng khi bạn mua GU bạn đang sở hữu đồng GBP xem nào.

ông lại éo biết gì, thế ông lấy tiền ở đâu để ông nạp vào để mua tiền nc khác?

E ngĩ sẽ k cấm đâu. Vì cũng là 1 nguồn thu to lớn mà kkk

có nghĩa là tôi nạp 23tr=1000$ lên sàn nhưng tôi k cầm về bất cứ đồng ngoại tệ nào về, nghĩa là tôi k sở hữu ngoại tệ nên k thể cấu thành tội cho tôi đc.

ông đi mua đô, mua bảng anh ở ngân hàng tại nơi nhà nc cấp phép thì đâu có gọi là vi phạm, trừ khi ông mua ở chợ đen, mới gọi là vi phạm