Thắc mắc về pháp nhân của trader Việt

forex theo e hiểu cứ cầm tiền nc A mua tiền nc B là forex, to hay nhỏ như nhau.

Ngự g mà fx nó nhiều mảng cái ae mình trade là 1 phần nhỉ

Đây đây, thị trương CFD là thị trương phái sinh, nó k phải là thị trương forex nha các ông

2 Lượt thích

chuẩn bác, cái thằng tiệm vàng là thằng sàn giao dịch forex k đc cấp phép đấy :))

chính xác là, thị trường tài chính gồm nhiều mảng, và forex là 1 nhánh trong nó, thưc tế ở trên MT4 có nhiều sản phẩm, đơn giản vì nếu chỉ cung cấp mỗi forex thì sàn nó đói à

Chỉ có các ngân. Hàng tổ chứ tài chính thì mới fdk giao dịch forex. Còn cfd như ae mình thì nhà nc k cấm và cũng k bảo vệ

1 Lượt thích

bị bắt quả tang, hoặc bác chơi show quá trình bác giao dịch với tài khoản real là sẽ bị phạt, vấn đề là tk bác trade phải lớn, tầm 50k, 100k trở lên thì bị thịt, thực tế có nhiều người bị rồi, k chém gió nha

Nc hiểu đơn giản thì cfd là 1 nhánh con của forex

CÓ nhiều người bị thế tại sao không đăng lên báo. Bạn có ví dụ 1 vài vụ cụ thể không ?

vãi ông, làm cái gì phải cha nội, xem cái sơ đồ này đi, xem Forex và CFD ở đâu trong cấu trúc thị trường tài chính

forex là cái ngoại hối kìa bạn? Nó là thị trường giao dịch tiền tệ thì gọi là ngoại hối. Vàng cũng là ngoại hối nhé, dầu thì mình kb.

Nc các bác cứ trade thoải mái đi. Fx nó có ở vn chắc phải vài chục năm rồi có ai bị làm sao đâu

bác lên traderviet tìm nha, trên đó có vài bài viết, mình đọc lâu rồi, k nhớ rõ.

Mấy ông trade quỹ hàng tháng rút 10k 20k có ai bị j đâu. Rút bằng tk ngân hàng nha

Nhiều ông cũng nạp vài chục k cũng chưa ai bị j

Vàng, dầu là thị trương hàng hóa, nếu ông mua dầu, mua vàng vật chất thì nó là thị trường hàng hóa, nhưng ông trade vàng, trade dầu trên MT4, thì nó là CFD, sản phẩm phái sinh, được sinh ra từ sản phẩm gốc

vàng có nhé, nhưng chia ra thành từng loại, vàng trang sức hoặc vàng thỏi.

Tôi nói thật, thật ra mình nạp tiền lên sàn trade, ngân hàng nó biết hết, vấn đề là chưa tới lúc, mấy ông đừng có chủ quan, đừng nghĩ là k sao hết, hãy cẩn thận vẫn hơn nhé

Thực ra mình làm j thì nhà nước đều biết. Cơ mà fx ở vn nhà nhóc k cấm cũng như k bảo vệ bác ak

Mấu chốt là luật cho giao dịch fx chưa có