Thắc mắc về pháp nhân của trader Việt

sắp rồi bác, khi nào căn cước công dân xong, lúc đó hồ sơ thuế sẽ liên kết với ngân hàng thôi

1 Lượt thích

Tôi thấy ông thùng rỗng kêu to thì đúng hơn. Thông tin toàn từ truyền miệng , không có bằng chứng thuyết phục. Toàn có nghe nói từ anh em người quen thì bố thằng nào chả nói được. Bảo đưa vụ nào cụ thể lên đây thì bảo lên traderviet thì khác đ’ gì bảo vào thùng rác lục thông tin rồi tự kiểm chứng thông tin à.
Thông tin luật pháp thì liên quan đéo gì đến học kinh tế. Những thông tin của ông đưa ra quá cơ bản ở đây ai chơi forex mà chả biết.

Mà e ngĩ như này nhé. Sau này các bác cầm quỹ 100k 500k thu nhập các bác 1 thàng 10 20k thì các bắc đóng 1 phần nhỉ thếu cũng tốt chứ sao kk có mất mát j đâu. Làm giàu cho đất nc thoii mà

tại vì tôi trade khá lau rồi, tôi học kinh tế tài chính ngân hàng nữa, nên khi học tôi tìm hiểu sâu hơn

thì ông cứ cho là nv đi, đây là tôi đưa ra lời khuyên, tôi k bắt các ông phải tin

Mình kiếm ngoại tệ về cho đất nước quá tốt chứ sao kkk

Đã ngồi đây thì hầu như đều là người có học và tư duy tốt nên cách nghĩ của bác mình thấy có gì đó sai sai :))
Với cả là cái này thiên về luật hơn là kinh tế.

thì nếu rành, có time,thì bác tìm hiểu từ cội nguồn về forex xem sao, sẽ rõ mà

Tức là nó sẽ tính theo thu nhập trong tài khoản ngân hàng của mình đó bác. Sau đó còn phải sao kê để chứng minh nguồn tiền nữa. Nhưng em nghĩ vài ba năm nữa bên NHNN chạy thông tin xong thì mới áp dụng được =))

với cả còn mướt ms thu thuế, đến cái coca cola, rồi fb cả chục năm k thu đc thuế, thực ra là nếu có lợi nhuận thì cái thuế nó chả đáng vào đâu và cũng chả cần quan tâm đến nó.

cái này đc tính vào dạng thuế thu nhập cá nhân chứ bác?

1 Lượt thích

Còn lâu lắm kkkk mấy chục năm rồi luật pháp còn chung chung mà bác

E ngĩ như này thay vì ngồi ngĩ là fx có phạm luật hay k fx là j cfd là j.thì mình tập trung vào pp rồi ngĩ làm sao để tháng kiếm 10 20k sẽ tốt hơn hahah

M mới cho chị mình mượn thẻ bank, chị mình làm doanh nghiệp, cứ 1 tuần tiền ra tiền vào toàn vài tỉ mà chưa thấy nó mò đến :)) nên là nó k tính đc là thu thuế theo thẻ bank đâu, nó thu theo thu nhập, như kinh doanh thì có thuế môn bài và các loại thuế liên quan. Nó thu từ đầu vào luôn chứ k thu ở ngọn đâu.

1 Lượt thích

tranh luận cho vui thôi bác, t7 mà :)) vừa tiêm vacxin xong chiều backtest tí mà ong hết đầu nên hnay nghỉ ngồi chém gió thôi =]]

Mà e ngĩ truy thu nguồn tiền chắc ae phải ra vài tầm trăm tỷ nghìn tỷ may ra chứ 1 2 tỷ chắc chả ai để ý đâu kk k phải rén

Mà sau này đa số có các cổng rút tiền bằng coin nên ae càng yên tâm kkk

Tức là cái cơ chế quản lí của mình nó chưa giải quyết được phần gốc bác ạ. Thông tin của dân còn chưa nắm được rõ thì sao mà quản lí hay cấm đoán dân được. Trước xếp mình cũng kinh doanh với 1 doanh nghiệp bên HongKong. Nhưng là mảng túi fake nên ko đăng kí doanh nghiệp được. Vì vậy mà cũng có lần bị ngân hàng sờ gáy kêu là giao dịch FX đó =))

Ông nài sợ ngân hàng sờ gáy thì rút bằng cổng crupto hahah

Nói chung là chưa có luật xử lý trade qua mấy cái mt4, mt5 này đâu. Thế nên là không phải sợ. Còn cái luật cấm giao dịch ngoại hối hiện hành chỉ là xử lý mấy trường hợp bị bắt quả tang cùng hiện vật là ngoại hối thôi. Còn thằng nào dọa bảo đưa lịch sử giao dịch trên Mt4, mt5 kệ nó đi. Cái đó không được coi là bằng chứng phạm tội. Thế thôi.

1 Lượt thích