Sự thật chi tiết hơn về ob tại klqt

em đã đọc kỹ các bài lý thuyết của a trung, nhưng em vẫn chưa thấy làm rỏ vấn đề cách vẽ ob tại klqt (a medio có nói về điểm swing cuối cùng) nhưng e thấy có 1 chút lăn tăng, em muốn làm rỏ hơn,
mong a @Medio với ae đi trước chỉ giúp e, trong 2 ob trong hình thi đâu thực sự là ob tại klqt hay có thứ tự ưu tiên ko ạ

(e có gửi 1 hình minh hoạ, 1 hình thực tế : e đã kiểm tra ft nhỏ csd ạ)

1 Lượt thích

commment để chờ người giải thích với ah

Theo như e đi được cmt thì là ob 2 ấy a, cái dưới cùng ấy

1 Lượt thích

um, theo như lý thuyết là ở swing cuối, nhưng sao a thấy nhiều cao nhân mỗi người mỗi kiểu, nên m mới định hỏi a trung với ae cho rỏ hơn, vì cái ob tại klqt (mà kẻ từ klqt xh giảm) m thấy nó bật lại nhiều lần

1. là nếu swing cuối, có trường hợp nhìn ft hiện tại ko thấy, xuống 1 ft nhỏ có, thì m định hỏi: vậy có cần xuống 1 ft nhỏ nữa để xác thực ko?
1 Lượt thích

Cá nhân mình chọn OB1, vì mình trade m5 nên chỗ OB2 đó thường chỉ là những cây nến.

Hỏi 1 lệnh đang chạy, mục đích thật sự của bạn là học hỏi hay đợi ai đó trả lời thì bay vô đặt lệnh limit? Chẳng hạn cao nhân A nói OB 1, cao nhân B nói OB 2 thì sao? Bạn sẽ đặt lệnh limit ở cả 2 rồi khi 1 trong 2 SL bạn lại đăng bài hỏi TẠI SAO ÔNG NS OB1 MÀ TUI ĐẶT LỆNH BỊ SL? hoặc TẠI SAO ÔNG NS OB 2 MÀ TUI ĐẶT LỆNH BỊ SL? Hoặc cả 2 bị SL thì đăng bài chửi mấy ông chỉ ngu làm tui bị SL ak?

Tại sao bạn không hỏi lệnh backtest?

Nếu bạn không biết nên vào lệnh tại OB nào tại sao bạn không đợi xác nhận? Bạn sợ lỡ kèo ak?

3 Lượt thích

không fai đâu a, e ko quan tâm đến lệnh đang chạy đâu a, chỉ là e cần tìm minh hoạ để lỡ ae hỏi hình thực tế thì e đưa vào, vì cái này e định hỏi ae lâu roi, nhưng tự nhiên nay gặp, cái làm e nhớ, e vào hỏi cho rỏ thôi

nếu a nghĩ vậy, để e tháo hình đang chạy

Mình không biết bạn có quan tâm lệnh đang chạy hay không nhưng bạn có chắc tất cả ae mới trong hội quán này không quan tâm không?

Việc quay lại tìm lệnh backtest cho ví dụ của bạn quá khó gặp hay bạn quá bận cho việc quay lại tìm dữ liệu quá khứ?

cám ơn quan điểm của bạn

Ob ở KLQT là bao trùm cả vùng đấy . Giá có thể chạm bất cứ đâu trong đó rồi đảo chiều .

1 Lượt thích

Cái này Medio có giải đáp trong 1 comment rồi , mình chỉ trích dẫn lại ae đừng ném đá nhé :joy:

Còn việc tại sao 1 số trường hợp nó lại đi theo (2) thì có thể ae xác định cái OB (3) nó chưa đúng vậy thôi

2 Lượt thích

cám ơn b
m ko bit comment đó của a trung
cái số 1 nó thành ob đúng đủ
còn số 3… nếu vậy m chỉ quan tâm cái swing cuối cùng thoi fai ko b?

còn cái ob ( kẻ từ klqt của xh giảm thì ko quan tâm?

Mình trích dẫn nguyên văn của Medio , bác tham khảo :

Mình thì sẽ kiểm tra như này

Và thường mình chỉ dừng lại ở 2 bước này thôi. Còn ngày xưa chơi kiểu cực đoan hơn thì còn kiểm tra ở khung nhỏ hơn nữa

Xu hướng chồng xu hướng thôi chứ không có gì. Nhưng nó khó nên dễ sai hơn, bù lại nếu đúng thì bóp SL nhỏ sẽ có RR rất cao. Giờ mình bỏ rồi.

Giống kiểu quan tâm thằng đầu thằng cuối thôi, còn thằng giữa mình bỏ ý.

Và trong trường hợp của bạn thì thứ tự mình kiểm tra là

Link gốc: [Review lệnh] Gu này không làm anh chị em fomo

3 Lượt thích

Giờ 1 nhà có 4 chị em, cô chị cả Ob lớn, cô út Ob cuối ( tuy cấu trúc như khung bé hơn), nhưng phải chọn thì a sẽ chọn cô Út nhé.
Dù thế nào, thì chọn cô Út vẩn tối ưu hơn.
:lying_face::lying_face:

3 Lượt thích

Chọn cô út thì đúng rồi bác, nhưng theo em ý bạn ấy muốn hỏi là cái này:

2 Lượt thích

Uh, mình chọn cô Út nhất ấy.

1 Lượt thích

thank bác đã chia sẽ nhé

thanks ae đã chia sẽ nhé
chuyện là sáng nay m thấy au có tình huống khá đẹp, đúng ý m thắc mắc, nên m chụp hỏi, có bác nói m xin lệnh :slight_smile: , giờ giá đã chạy khá xa rồi, m xin phép post lại

m hay thắc mắc giữa 2 cái ob ấy, thì ob nào mới thực chất là ob tại klqt…(vì m sợ ob 2 có thể là bớp của ob 1)
m biết là lý thuyết là cái cuối ob2, nên đưa lên đây ae thảo luận

1 Lượt thích

Bạn ấy không biết nên hỏi và có thể vô tình chứ không cố ý hỏi lệnh đang chạy, bác dùng lời lẽ cay nghiệt quá có giúp nhân cách bác tốt lên không. Ai cũng hoan hỉ chỉ giúp bạn ấy hết mà, chắc gì bác đã giỏi hơn bạn ấy đâu. Sông sâu tĩnh lặng, lúa chín cuối đầu. Bức xúc không làm ta vô can. Tôi mà chưa rõ vấn đề gì lên hội quán hỏi gặp thể loại bề trên bác chắc tôi đau tim mất. Thân chào bác nhé.

10 Lượt thích

Ông nội hay đi chửi ngta như này tôi nói nhiều quá rồi, không biết thì hỏi mà phản ứng buồn cười quá trời

1 Lượt thích