Sự thật chi tiết hơn về ob tại klqt

Rồi, hiểu vấn đề của bạn. Mình thoát ly cách giải thích thông thường để bạn hiểu rõ hơn Bản Chất của Thị Trường và Bản chất của vấn đề.
Khẳng định đầu tiên của mình, là không có câu trả lời tuyệt đối dúng cho bất kì điểm dừng chân của giá tại KLQT nào hết (kể cả bạn nào trên đây nói tới hoặc cả Medio), vì bạn đang hiểu sai bản chất của vấn đề. Việc Medio chọn Cái điểm Swing ở dưới cùng có 2 lý do:
1, Phong cách Trading của Medio là người chơi hệ An toàn! (và nếu không phải người an toàn như mình, thì sẽ vào kệnh ở KLQT nếu điều kiện thị trường cho phép)
2, Điểm vào tại Swing Low ở dưới thuận tiện cho việc đạt được Tỉ lệ RR đảm bảo hơn rất nhiều, So với đặt ở KLQT (SL quá dài, kèm theo TP phải xa mới đảm bảo lợi nhuận)

Lý do cho rằng câu trả lời Giá dừng chân ở đâu là không thể biết tuyệt đối bởi vì: Khi giá muốn phá vỡ bất kì một ngưỡng cản nào thì cũng phải cần một lượng lệnh ít nhất là lớn hơn so với những điểm không tiếp xúc với đỉnh hoặc đáy nào. Và Chỉ điều đấy thôi đã giới hạn cho ta chỉ còn 2 vị trí vào lệnh so với hoàng loạt, vô tận những điểm vào lệnh khác nhau trên con sóng tăng đó. Khi đó thì việc bạn cần làm là, đánh giá thị trường, điều kiện thị trường cho bạn thấy bạn nên vào lệnh ở đâu?
Swing cuối cùng nếu lên TF lớn thì nó chẳng là cái gì, rồi nhỡ Xu hướng tăng mạnh đó nó chỉ dừng tại KLQT thì sao?
Rồi lỡ Xu hướng tăng này lại về cái nơi rẻ nhất Swing Low, mà vượt qua ngưỡng KLQT thì sao?
Khả năng nào cũng có thể xảy ra, nên tựu chung mình đều xem nó là KLQT cho đỡ phải phức tạp thuật ngữ.

Nếu là mình, trong điều kiện thị trường này Với 1 cây nến tăng mạnh bù đắp cho toàn bộ xu hướng giảm trước đó (lệnh này mình đã vào ở cặp GU và đạt tp chỉ trong 1 cây nến) đã cho thấy sức mạnh của giá và chỉ có 1% việc giá quay trở lại Swing low thôi. không mù quáng, giáo điều, sách vở trong điều kiện thị trường này, khi tín hiệu quá rõ ràng mà cho rằng nơi nào 50/50 cũng có khả năng được.!!! Mình sẽ cho bạn thấy lịch sử vào lệnh, đạt tp lệnh này của mình, để cố gắng hiểu những gì mình muốn nói

4 Lượt thích

2 Lượt thích

ôi, bạn giải thích chi tiết quá, cám ơn b nhiều nhé
hiện giờ thì m chỉ quan tâm đúng 3 điểm trong hình anh trung medio chĩa sẽ (mà lẽ ra như a trung nói: là chỉ 2 điểm thôi)

1 Lượt thích