[Sổ Tay Trader] Cốt lõi của HỒI và ĐI NGANG

Đây bạn nhé: https://www.youtube.com/watch?v=T4iwv63cOio
Làm xong nhiều bạn comment cắm nhà các thứ theo nên mình không thấy thoải mái lắm nên ẩn đi. Trong Hội Quán đa phần là anh em có kinh nghiệm rồi thì không vấn đề gì nhưng Youtube nhiều F0 làm xong mình thấy không phù hợp lắm.

8 Lượt thích

Ví dụ 1,2 là ở tf lọc nhiễu đó bạn. Còn nếu mà ở tf lớn mà giá chạy như VD3 thì xuống tf nhỏ lọc nhiễu cần cẩn thận. Cái này bạn cứ trade lâu là dần dần là tự hiểu thôi

Medio có con rồi bạn :joy::joy:

1 Lượt thích

Mới ở ẩn hơn tháng mà @Medio đã kịp lấy vợ sinh con rồi sao . Vãi lúa. :)))

Có clip trên youtube hôm đó con medio khóc medio còn xin lỗi ng xem vì tiếng con khóc mà :joy:

chắc bác mới vào hội quán à. Trước anh em có topic làm sảng tỏ minh oan cho Medio rồi. Hiện đang còn độc toàn thân. Chỉ vì cái video đấy mà bao nhiêu chị em tan nát con tim rồi.

6 Lượt thích

À mới vào dc 2 tuần mà, hóa ra thế, thế đợt đấy là con ai mà ổng nhận như đúng rồi thế

1 Lượt thích

@Medio Đi tán gái mà giới thiệu : anh có cái kênh youtube hay lắm. Các chị em xem xong chắc có mà chạy hết :))) gỡ bỏ cái video đó nhanh còn kịp . Không là còn ế dài anh ơi. :)))

• Nếu như trade ở timeframe nhỏ thì cây nến thứ 3 không được tạo thành cặp nến đảo chiều mạnh với cây nến thứ 2! mình có mức TF cụ thể hoặc tối thiểu cho ở timeframe nhỏ k anh?
  • theo kinh nghiệm của a! TF m15 2 cây tách biệt rồi nhưng cây thứ 3 nó lại nhấn chìm cây thứ 2 thì có coi là hồi k ạ ! mong a cho e lời khuyên vs ạ @Medio
1 Lượt thích

TF nhỏ tức là nhỏ hơn H1 đó bạn
Còn việc 2 cây hồi đẹp rồi nhưng cây thứ 3 nhấn chìm cây thứ 2 (thì lúc đầu cũng được coi là hồi rồi ko qtaam phía sau đâu nhưng về sau này hội qoán mới qtaam thôi )
Thì nó có được coi là hồi ko ===>> nó có thể là có nó có thể là ko :slight_smile: NHƯNG mjk khẳng định nó ko thể đẹp bằng cây nến thứ 3 đứng lại hoặc yếu được (ÁP DỤNG CHO PHÁ THẬT PHÁ GIẢ nữa nhé )
=====>> mục đích anh ấy thêm qtac như vậy để cho mọi người có thể vào được những lệnh đẹp nhất mà thooi (mà bạn nghĩ xem những lệnh đẹp nhất mjk còn chưa chắc thắng được thì thử hỏi có nên vào những lệnh đẹp thứ 2,3,4,5 ko )

Cái này bạn tự cân nhắc nhé : nhưng mjk thấy có câu nói rất hay áp dụng cho mọi thứ và đặc biệt cho ĐT là ==> HÃY LUÔN HƯỚNG ĐẾN NHỮNG ĐIỀU TỐT ĐẸP NHẤT NHƯNG LUÔN CHUẨN BỊ SẴN SÀNG CHO NHỮNG ĐIỀU TỒI TỆ NHẤT CÓ THỂ XẢY RA .
Mjk áp dụng cho mọi thứ liên qoan , khi tồi tệ nhất xảy ra thì o vui lắm nhưng ko bị SỐC và có kế hoạch sử lý , còn ko tồi tệ thì vui nếu mà tốt đẹp thì TUYỆT !

Một vài góp ý của mjk đứa lúc đầu cũng thắc mắc giống bạn ! Mong có ích với bạn

7 Lượt thích

Tán gái khoe kênh rồi không thành, thì người ta lên đấy comment bốc phốt thì nhục lắm :joy:
Mà anh bảo rồi, a mua được coin khung tháng rồi để bio là: “Đã mua được coin khung tháng” chỉ vậy thôi là auto đẹp trai, lúc ấy cần gì tán gái.

Bạn @samtranvan trả lời đúng ý mình rồi, nếu mà cứ dính khư khư vào quy tắc thì có những trường hợp nó ko theo quy tắc là sẽ hoang mang rồi lại cảm giác không hiểu gì. Cứ ở lại thị trường 1 thời gian, note ra những trường hợp bạn gặp là bạn sẽ hiểu thôi.

2 Lượt thích

cảm ơn bạn nhiều nhé!

1 Lượt thích

dạ anh! dạ nghe anh…

2 Lượt thích

hello anh @Medio cho em hỏi lọc nhiễu chút:
image
về phần giá đi ngang những trường hợp giá chạy nhiễu nhiễu như này mình nên coi nó đi ngang hay là cái đoạn giá đi lên khúc sau là hồi. Em lọc nhiễu ở tf nhỏ hơn thì thấy giá tạo mô hình 2 đỉnh và cây spining top trong tf lọc nhiễu nó hồi 3 cây nến xong đâm xuống trong trường hợp này em không biết tính chỗ này là keylv quan trọng của tf lớn hay tf lọc nhiễu ạ . Tẩu hoả thật rồi :))

3 Lượt thích

M thì xác định ntn cũng vừa có lệnh tp nên review luôn.
Và đấy theo mình chỉ là KLQT m15 thôi.

5 Lượt thích

bạn giỏi thật xác định đc klv qt của con sóng nhỏ kia! mình thì nghĩ nó ở trên! sell nó ở đấy! ăn SL vì mình vào m5 lọc nhiễu cho m15 thì nghĩ nó chuyển xuống dưới rồi

1 Lượt thích

M cũng có lệnh sell ngay sau khi tp lệnh này mà chưa chạy xong nên chưa post, xong m review. B nhìn m5 sẽ thấy lệnh khá đúng sgk.

1 Lượt thích

ae đây rồi, tp qua cả đáy cũ thế b. vừa hụt lệnh tiếc vl

2 Lượt thích

M xác định đáy cũ ở trên cơ, vừa tp lệnh sell hqua :))

1 Lượt thích