[Sổ Tay Trader] Cốt lõi của HỒI và ĐI NGANG

giá chạy rồi mình mới biết được chớ lúc nó chưa đâm lên thì với kinh nghiệm của mình cũng nghĩ nó đi ngang thôi xuống m5 chắc xác định được keylv quan trọng m5 khúc đó nhưng chắc cũng không dám vô, vô thì cũng cỡ 0.5R xem mình phân tích ổn không thôi :)))

Hay quá a ak . Cám ơn a nhiều nhớ !

1 Lượt thích

chuẩn luôn b 2222222

1 Lượt thích

thanks a medio , tự nhiên đọc bài này thấy nhẹ não nhất , có biểu đồ đơn giản , có ví dụ thực tế … đơn giản nhưng rất giá trị …
Giá mà ở bài cấu trúc thị trường 1 , và quy tắc phân tích vào lệnh chuẩn master mà anh ướm thêm cho thêm mấy vị dụ thực tế thì dễ ngấm nhớ lâu lắm

1 Lượt thích

Câu hỏi ngoài lề một chút. @Medio Dạo này đại ca cua được em nào à sao lặn mất tăm trên youtube thế a.

1 Lượt thích

Cảm ơn Medio đã chia sẻ, đọc đi đọc lại để ngấm được lối tư duy :slight_smile:

1 Lượt thích

Bài này hay quá. Giá như Cụ Rùa viết bài này đầu tiên thì mọi người đỡ “Tàu Hỏa”.

1 Lượt thích

Cho e hỏi có cách nào đặt thông báo Gmail bài viết mới của mỗi sếp trung ko ạ :joy:

1 Lượt thích

Anh đang hết ý tưởng để làm video rồi :)). Cũng cố làm video mà xem lại thấy không hài lòng nên không up hoặc up xong xoá đi :joy:

Trước mình có thông báo qua trình duyệt mà cái đấy hay bị lỗi quá nên mình bỏ. Mình tìm hiểu thì có một vài cách nữa để cài đặt là gửi thông báo bài viết mới tự động qua Slack hoặc Telegram. Nếu nhiều anh em có nhu cầu thì mình sẽ cài đặt.

14 Lượt thích

uii… cảm ơn a Medio nhaa.,bài viết chất hơn nước cất :D:D…
E có vài chỗ vẫn bị lăn tăn và nhầm đoạn có râu nến ấy a. Nhiều khi cây nến trước có râu dài, các nến đi theo sau thì giá đóng cửa chưa vượt qua được râu nến trước đó , nhưng râu của nến sau đó lại dài hơn râu của cây nến đầu → vậy là hồi ( phá vỡ ) chưa ạ , hay giá đóng cửa phải thoát ra khỏi cây nến đầu tiên ?. Nó cũng tương tự giống cái hình này , mong a giải thích giúp e với ạ. thanks a @Medio nhaa

2 Lượt thích

Hiện giờ thì mình nghiêng về 60 65% là hồi rồi. Nhưng khi đọc nến thì không nên chỉ đọc có vài cây nến mà nên xem toàn bộ phản ứng về sau của nó nhé.

Giả sử sau đó thị trường di chuyển như này

Thì mình lại cho rằng hồi xấu 50/50. Khả năng mình không trade cao.

Nhưng nếu nó di chuyển như này:

Thì mình khẳng định trước đó là hồi.

Tóm tắt:

Nếu thị trường lần đầu hồi, chạy kiểu 50/50 mà mình chưa thể khẳng định được gì thì mình cần xem phản ứng ở những nến sau để ra quyết định.

9 Lượt thích

cảm ơnn a nhiều x 100… , e lại tỉnh ngộ ra rồi :joy: :joy: :joy:

Trước giờ em chỉ biết tới đó là có lực mua bán mạnh thôi chứ ko giải thích được vì sao nên hơi có tâm trạng ko an toàn khi vào

cách nhanh nhất là ngày nào cũng vào hội quán sáng , trưa , chiều , tối ngày 4 lần là không có bài viết nào của a medio chạy thoát được bạn ak :rofl:

3 Lượt thích

Anh @Medio ơi cách xác định trên của anh là chỉ dùng 1 timeframe để đọc nến thôi ạ? Mình vẫn cần xuống tf nhỏ hơn chứ a nhỉ?

1 Lượt thích

@Medio A lỡ nhận định thị trường nên đăng được 2 hôm là xoá à. Dù sao cũng là công sức và chất xám nếu không thể chia sẻ rộng rãi thì a cũng chia sẻ cho a/e hội quán mấy video đấy được k ạ. E mới xem có 3 lần :frowning: còn chưa thấm…

Nói thế thôi. Chứ em thấy video vậy là quá đủ để trade rồi. Anh không phải làm đâu. Khi nào cưới vợ thì up cái video đám cưới lên đấy là được =))))

3 Lượt thích

vào nhiều xem review lệnh fomo lắm ạ :joy: :joy: :joy: :joy:

2 Lượt thích

cảm ơn ad ah. đọc bài viết của ad nó thấm lắm ah. Thầm từng từ một. Cố gắng ngày càng giỏi hơn. Nhân tiện không biết mấy cao thủ từ hồi hội quán 1 lâu lắm không thấy chia sẻ lệnh trên này cho ae học hỏi. Mong ae nào đọc được sẽ hiểu người còn kém như mình rất muốn đọc các lệnh của các đại cao thủ

1 Lượt thích