Xác định OBCSD để vào lệnh như thế này có đúng ko?

@Medio và mọi người có thể cho mình ít kinh nghiệm ở 2 lệnh này với!

3 Lượt thích

Bạn thảm khảo ý kiến của mình

3 Lượt thích

Cái này nó nói lên sự ảo ma của thị trường này. Việc giá chạy như mình thấy cũng hợp lý. Bạn tham khảo góc nhìn của mình nhé

Nhưng luôn luôn nhớ giá có thể về KLQT hoặc về nơi bắt đầu xu hướng. KLQT có OB chưa sử dụng thì đặt limit được ở KLQT nhưng không có nghĩa ở KLQT có OB chưa sử dụng là nó không về nơi bắt đầu xu hướng. Luôn nhớ nơi bắt đầu xu hướng trong mọi trường hợp nhé.

7 Lượt thích

Cảm ơn bạn và @Medio. @Medio cho mình xin ít thêm góc nhìn ở lệnh thứ 2 cặp UJ được ko?

Mình thấy ở trên nó phá đỉnh ko rõ ràng chút nào cả, nên KLQT vẫn ở dưới á, Bạn tham khảo bài [Sổ Tay Trader] Cốt lõi của HỒI và ĐI NGANG

3 Lượt thích

View của mình bạn xem thử nhé

Đây là CTTT m15 và giá có vẻ đang hồi lên đáy cũ nên mình xuống m5 tìm cơ hội mua lên

Cuối cùng giá vẫn ko phá được OB mà lại phá qua keylevel xu hướng tăng nhỏ nên tìm cơ hội bán thôi

CTTT đoạn này giảm 1 mạch nên mình chỉ thấy đáy cũ trùng với fibo nên canh bán ở đây

2 Lượt thích

Mình cũng có lệnh ở đây, thường vào lệnh ở OB csd hoặc keylevel quan trọng mình chỉ target tới đỉnh/đáy cũ 2R mình cũng thấy đủ, chỉ có vào lệnh ở nơi bắt đầu xu hướng thì mình mới target xa. tiếc là lệnh mình bị hụt :joy: :joy: :joy:

3 Lượt thích

Rất may có @Medio nói cho chỗ này chứ không thì không biết lúc nào mới ngộ ra được như thế này. Vui thật là vui. Lần nữa cảm ơn @Medio nhiều.

Cảm ơn các góp ý của anh em trong hội quán!