SL 2 lệnh GU ngày 6/7

Khuyên bác 1 câu chân thành là đừng mất thời gian phân tích để giải thích SL hay TP mà hãy cố gắng phân tích để vào lệnh.
p/s: mình xin phép sửa lại cmt cho đúng ý mình nói.

1 Lượt thích

sao bạn biết mình k phân tích kèo vào lệnh

ý không phải nói là bác không vào lệnh mà là ý nói là giải thích giá hòa vốn cũng không giải quyết được gì đâu. bác hỏi anh Medio thế thì anh ấy cũng không biết phải trả lời bác như thế nào đâu.

giá đang chạy mình cũng không muốn hỏi ad gì cả bạn ạ.

1 Lượt thích

Giá phản ứng tại KLQT - H1 tầm được 30 pips, tại đoạn này có thể đạt đc RR 1:2 (với SL cách đáy trước đó 4 pips).

Trường hợp lệnh bị hòa vốn này nó giống hệt như này

Tuy momentum giảm mạnh đúng ra là không nên vào lệnh. Mình cũng biết vậy nhưng nhìn các timeframe chưa tìm được lý do cho cái xu hướng tăng này nó đảo chiều nên vẫn vào lệnh tại KLQT và dời SL chặt, mình dời SL khi được RR 1:1.
Nhớ là lần sau chưa TP là có thể bị SL nên phải dời SL không chủ quan.

7 Lượt thích

Anh làm một bài về KL fake đc ko ạ, em thấy KL fake có TH đc, có TH ko được

lenh nay Bác dính sl rồi nhỉ

SL chưa bác :)). Lúc mình đọc bài này thì minh cug bi sl lenh nay rồi. Hôm nay Sl 2 lenh roi.

Hôm nay thị trường chạy loạn quá mọi người ah!
Các cặp tiền monen giá toàn đi một mạch không ngoái lại nhìn cũng ko phản ứng KLV. Giá đang đi đẹp cũng chẳng có một lý do nào mà nó quay xe chạy một mạch luôn. Hoảng quá mọi người ah

hôm sau TP ngập mồm lại cười nhăn răng ngay thôi. :))) Cuộc sống có những lúc thế này mới thú vị chứ. Bản lĩnh trong forex là phải chấp nhận SL :)) Tập dần nội công sẽ tăng lên thôi.
Ngày đầu mình cũng giống bạn. Giờ muốn khóc cũng không khóc được. Hãy khóc khi còn cảm xúc :rofl:

1 Lượt thích

mình toang hết.thấy m5 đẹp còn vào thêm m5, tính ăn đậm quả này.ai ngờ mất toi cả lũ. cố chấp k dời SL theo m5

2 Lượt thích

cảm ơn anh nhé e hiểu lý do thua r

nhồi lệnh đại pháp à bác

1 Lượt thích

nhồi nhưng k kéo SL entry lệnh đầu thôi.thấy xu hướng m5 bật lên đẹp mà

1 Lượt thích

Lệnh 1 y như ad​:sweat_smile::sweat_smile:, mà còn 4 point nữa mới khớp , lệnh 2 định buy như a nhưng mà để ý nó đã chạm đáy h4 trước đó nên thôi :))

Hòa bác ơi, đi được 2R thì quay đầu :)). Hôm nay húp đc U CẠC với 2 nháy U JAV

Cái đường mầu trắng của anh Trung kìa các bạn :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:
Cả cái TP nữa :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

Anh cho em hỏi chút. Nếu ở trường hợp này mà vào TF M3 như này:

Trong trường hợp này mình sẽ đánh giá là lực nến quay về là mạnh hay yếu ạ?

Như ở M5 thì lực nến quay về mạnh rõ ràng tuy nhiên ở M3 thì nến hồi về 2 lần. Lần 1 không đi xuống được phải tới lần thứ 2 mới hồi xuống được nên em không biết ở M3 nến như này là lực nến xuống mạnh hay yếu/

1 Lượt thích

Haha nay mình cũng sl con GU này. Lúc đầu thấy giá nó phá mạnh trên keylevel rồi thế là xu hướng thành tăng. Chỉ canh buy. Và nó sl ngay sau 1 câu nến. Và sl thêm em. Uchf nữa. Nó đi được 1 R thì quay lại sl Vậy là thôi nghỉ ko xem chard nữa lại xem video tiếp :))