SL 2 lệnh GU ngày 6/7

hôm nay em với thằng bạn cũng tranh luận về việc có nên mua tại key H1 không =)) em thì nhận định là H1 đảo chiều tăng thì sẽ phải tăng về nơi bắt đầu (keylevel giảm H4), nhưng nếu nhìn rộng ra theo tf H4 thì giá đã hồi về đúng Fibo 0.5-0.618 và trùng luôn keylevel tăng cũ của H4 (một vùng bán mạnh của Timeframe lớn). Đến thời điểm hiện tại thì đúng thật là giá lủng luôn keylevel H1 rồi.

1 Lượt thích

Day là góc nhìn của mình. Hnay minh mắn ,

3 Lượt thích

Lệnh này mình cũng miss như Boss :))
Lệnh thứ 2 cũng hòa vốn,nhưng mà vào theo M5 :slight_smile:

Ý vào chung kết rồi bc :))

1 Lượt thích

biết ngay bạn sẽ hỏi mà thấy ad giải thích mjk cũng thấy mụ mị ( vì quá đẹp ) // nhưng kể cả có đúng key levell qoan trọng đi nữa thì nó vẫn phá qua được bình thường mà / CẦN PHẢI QOQAN SÁT THÊM

2 Lượt thích

Anh Trung có phân tích phía trên rồi bạn, Lần 2 xuất hiện nến nhấn chìm tất cả các nến phía bên trái nên đây là phá vỡ giả nhé :slight_smile:

3 Lượt thích

Giá phá qua klqt h1 mới mà b vẫn sell???

các bác vào tf lớn h4 là có câu trả lời thôi,để ý cặp nến ngay tại đáy cũ,lúc mình có ý định buy lên đã phân vân rất nhiều ở đó,và cuối cùng là đứng ngoài

1 Lượt thích

Đi theo khung h4 là giam, h1 cũ là giảm đoạn phá là gina của h1 cũ + nến nhấn chìm như thế , tăng nỗi gì ?
Đoạn t vào lệnh và đoạn sau đó chính là đã phá klv sau, sau khi mãi ko phá đc đoạn t kẻ đó, thì thêm cặp nhấn chìm + phá qua. Thì sell. Chưa kể trong góc nhìn of tớ, chỉ vào sell. H1 cũ ngay sát , nếu buy cũng dc có tí sẽ gặp cản. Nên chi tìm lệnh sell

tt lúc các bạn đang tìm điểm buy lên là ntn,tf h1

tf h4

1 Lượt thích

thấy dễ mà sao anh em dính SL nhiều vậy.kk nói giỡn á

1 Lượt thích

Mỗi người mỗi timeframe nên góc độ khác nhau bạn ạ:
H4:
image

H1:

Theo KLQT của H1 hồi thì take profit RR 1:2 là điều dễ dàng đạt được rồi.

Mình cũng phân tích giống bạn, thấy nó kẹp giữa 2 KLV nên không dám vào lệnh.

hôm qua mình cũng phân tích như này, cộng thêm tí fomo, sấp mặt luôn! có chút sợ hãi, lên đây hóa ra không chỉ mình mình, đúng là có cộng đồng thì tốt hơn thật.

1 Lượt thích

kiểu như có người cùng cảnh ngộ nó đỡ hơn

sl giống nhau thế, cái lệnh buy nên của mình còn dc hơn 2R rồi, về hòa vốn mình lại vô tiếp 1 lệnh, sl luôn, sau đó vô thêm lệnh y trang lệnh sau của chủ thớt, :))

1 Lượt thích

góc nhìn giống nhau thế nhể mn

1 Lượt thích

hôm qua hòa vốn 2 lệnh buy lên GU và sl 2 lệnh GU thế mới đau chứ :))

Lệnh 2 mình tp đái cũ, nó gần chạm quay đầu tính đâu sẽ lên tiếp, nhồi thêm lệnh cuối cùng mất 2,5R hoà vốn + 1R nhồi lệnh. Haizzz

MÌnh cũng cùng phân tích giống bạn. Cũng vào lệnh Buy tại KEY LEVEL H1 và M15.
Theo mình thì lệnh này ổn. Chỉ là mình không kiểm tra khung H4. Khung H4 đang giảm, xu hướng tăng của H1 và M15 là xu hướng hồi của H4. Tuy nhiên vào Khung H4 thì đây chỉ là sóng hồi và khi đo Fibonaci thì con sóng hồi này hồi đúng vùng 0.5 đến 0.618. CHính xác là chạm đúng 0.618 là đảo chiều. Bạn có thể mở khung H4 lên để kiểm tra.
Đống thời vùng Fibo 0,5 đến 0.618 lại trùng với đáy của xu hướng hồi H4 trước (thêm 1 điểm cộng) nên mình kết luận là con sóng hồi H4 này đảo chiều khi xuất hiện mô hình nến đảo chiều tại Fibo 0.5 đến 0.618.

2 Lượt thích