SL 2 lệnh GU ngày 6/7

Chào mọi người. Hôm nay mình có vào 2 lệnh GU và bị sl cả 2. Cùng mình xem qua 2 lệnh thua này nhé . Các cao nhân có cao kiến cho mình tham khảo với .
Bắt đầu thôi

3 Lượt thích

bác sl giống hệt em.và e cũng phân tích y chang vậy. quay ra nhìn lại lệnh thì lệnh 1 thì giá đã chạm đáy cũ của xh giảm chính rồi bác ạ, :joy:

5 Lượt thích

ý bác là nó ở đây ấy hả ?

có thể giá nó ko đi theo con sóng nhỏ mà đi theo con sóng to, mình gọi tên con sóng vậy cho đỡ bị loạn :smiley:

2 Lượt thích

Mình nghĩ bạn phân tích không sai nhưng thiếu. Lúc đầu mình cũng định vào lệnh m15 giống bạn nhưng khi thấy cây nến hồi về to quá hủy luôn

• KLQT m15 đúng nhưng ngay dưới đấy là Đỉnh cũ và KLQT H1
  • Tại m15, giá hồi về với momentum trông kinh dị vcc, nên lúc đấy mình nghĩ nó sẽ về đỉnh cũ/KLQT H1 test tiếp → Chọn vào 1 lệnh an toàn ở KLQT H1 (vì cái đỉnh đúng như bạn nhận định là chưa về vùng bán mạnh)
5 Lượt thích

góc nhìn của e ở H2 thì như này, không biết bác có góc nhìn nào khác không ạ

3 Lượt thích

mình cũng thấy DXY tăng vãi nhái nên cũng chỉ làm 1 phát buy ở KLQT H1 thôi , DXY đang mạnh cảm giác không an tâm nên giờ đang canh té :joy:

2 Lượt thích

mình cũng ko biết phải nói sao, nhưng việc nhìn h1 , m15 là đã rất loạn vì nó còn nhập nhằng thêm cái m5 nữa. Nhìn m30 ,m10 , h2 nữa thì dễ rơi vào vòng lặp vô tận không có lối thoát

2 Lượt thích

Đang trông dẹo phết bác ạ. Nhưng thôi cùng lắm SL. Con này đâm SL thì em có UJ đang gông lời gánh rồi. Hôm qua UJ chart siêu đẹp ahihi.

mình limid tại đỉnh cũ H1, mà thấy momentum mạnh quá lên huỷ lệnh luôn.

3 Lượt thích

mình cũng vào lệnh giống b :frowning: không đủ cam đảm đặt 1 lệnh ở KLQT nữa.

1 Lượt thích

vâng, tạm dừng để xem xét chứ cũng ko cần cay cú làm gì, đang giai đoạn trả học phí cho mk mà

Để mk trả lời bác ạ

mà b trả lời kiểu gì mà hiện cả ảnh câu cmt của mình thế vậy?

bạn bôi xong chọn trích dẫn , là có thể trả lời được nhiều ng trong 1 comment

1 Lượt thích

m nghĩ ntn, bạn buy lên key giảm h1 thì buy tại key tăng h1 lên or key tăng m15( thì sl tại key tăng m15 là bình thường). ko thể vào key m1, m2, m5 buy lên keyh1 giảm dc

1 Lượt thích

vâng bác , có khi mình bị sai chỗ đấy

e cũng hay chỉ xem h1 với m15 và m5 thôi nhưng cái đoạn giá phân vân kia phá nhìn ở h1 nó hơi mập mờ nên với chuyển lên h2 để xem.với giá cũng phá đc đáy cũ nên nghĩ xh h1 vẫn phải giảm. nhưng do ham hố quá nên đã x2 canxi ở chỗ lệnh 1 của bác âm luôn 4%. :joy:

4 Lượt thích

Với mình đơn giản là như này thôi

Xuống timeframe nhỏ để kiểm tra thì phải cẩn thận vì timeframe càng nhỏ thì chỗ phá giả nó sẽ càng giống phá thật.

Có thể hiểu là cái timeframe bạn phân vân là giả hoặc thật thì xuống timeframe nhỏ để kiểm chứng (xem các timeframe để tổng hợp đưa quyết định), còn cái timeframe bạn nhìn mà thấy nó giả ngay thì không cần phải xuống timeframe nhỏ làm gì.
Đó chính là trường hợp này

Nhưng trong trường hợp này cái timeframe nhỏ nhìn rất mụ mị rất giống phá thật (Mình trade M5 chắc cũng bị dính chưởng)
P/s: Trong các trường hợp phá đỉnh hoặc đáy thì kinh nghiệm của mình là mình thường quan tâm 2 thứ.

• Một là thời gian (biểu thị số nến)
  • Hai là lực nến: Biểu thị lực nến phá đỉnh đáy và lực nến quay về. Lực nến phá đỉnh đáy tốt nhất là nến thân dài và nến quay về thì đừng có quá mạnh.

Nhấn chìm nhè nhẹ thôi, nhấn chìm đại hồng thủy thế này. Thì nên tổng hợp M10 M15 xem kỹ lại xem

19 Lượt thích

e cũng sl lệnh trên và cũng vào 1 kèo như ad bên dưới, ad phím hàng :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Lượt thích

Chuẩn SGK rồi, mình thấy giá về lại Đỉnh cũ + Fibo nhưng lực sell mạnh quá ( Xuống m3 kiểm tra, hồi vẫn không nổi)

Nên đợi cơ hội tại KLQT.