Review lệnh sgk cơ bản. (31/05 - 03/06)

Bạn xem giúp mình về cách nhìn tf nhỏ, có chỗ nào mình bỏ xót k

M5 long lên thì chưa hợp lý bởi vì chưa vượt qua đáy M15, và M5 chưa tạo cấu trúc tăng.
M2 nếu xét đã hình thành cấu trúc giảm thì là một lệnh đẹp (đáy sau đã phá vỡ chưa thì mình nhìn thấy phá chưa rõ lắm. )

Ý Sơn là nó vượt qua hơn non phải k
Còn M2 mình vào 1’ thì nó rất đẹp, như này có đủ lọc nhiều k S

Lệnh M5 của bạn vẫn chưa đúng sgk. Ntn bạn tự ngẫm nhé, mình k phân tích nữa vì biểu đồ đang là thời điểm hiện tại.
Có thể phá hơi non, nhưng về cấu trúc của lệnh đó là chưa đúng.

1 Lượt thích

1 Lượt thích

chụp ảnh to to cho rõ bác ơi, xem điện thoại khó quá

M1 nhìn cũng đẹp đó.

2 Lượt thích

Lệnh này mình đã out sớm vì sgk :), Nếu giữ thì cũng đã SL, nhưng mình vẫn thấy khung mình vào là hợp lý 5’, S xem hộ mình

SGK có 2 yếu tố cơ bản nhất cần áp dụng trong mọi TH.

1. Xu hướng tăng (cấu trúc tăng) : Đỉnh sau cao hơn đỉnh trước, đáy sau cao hơn đáy trước.
  2. Luôn luôn nhìn ít nhất 2TF.
2 Lượt thích

Nếu đúng thì 15’ rõ ràng, và cấu trúc 5’ rõ ràng

Bạn vẽ thử cấu trúc tăng M5 đỉnh sau cao hơn đỉnh trước, đáy sau cao hơn đáy trước rõ ràng của bạn xem nào.

Có nghĩa là phá vỡ giả không được tính là 2 đáy bằng nhau

Sao mình viết 1 đằng mà bạn suy nghĩ lại sang hướng khác nhỉ :rofl:

1 Lượt thích

Mình hiểu là đáy sau cao hơn đáy trước, từ trước tới giờ mình nghĩ là chỉ cần phá đỉnh thì đã hình thành cấu trúc, nay mình mới được thông sgk là phải đủ cả 2 yếu tố này :slight_smile:
Cái trường hợp này khác phải không b
image

Đúng, đó là khi đảo chiều cả xu hướng đằng trước rồi thì k cần xét đáy sau cao hơn đáy trc.

Mình giật mình với cái hiếu sgk của bạn, trước giờ mình toàn hiểu trên trời :slight_smile: , cảm ơn Sơn

Bác Sơn tiện cho em hỏi, trường hợp trên là đảo chiều xu hướng thì k phải bàn, nhưng trường hợp như dưới đây, xu hướng chính là giảm, thì chỗ hồi mà hai đáy bằng nhau như thế này, mình sẽ tính là “hướng hồi” hay “Xu hướng hồi”?

1 Lượt thích

Mình tính là hướng hồi, nhưng vẫn tôn trọng nó là 1 xu hướng hồi.

4 Lượt thích

OK bác, vậy là chắc kèo nhất. Một số trường hợp em thấy nó về đỉnh cũ chỗ hướng hồi này rồi bật lên lại (lúc đó trong đầu nghĩ đây là xu hướng hồi), nhưng trong video của AD Medio em thấy AD cũng chỉ tính là hướng hồi thôi. Vì phân vân nên trước giờ cũng quan điểm vào lệnh như bác cho chắc ăn :sweat_smile:

Mình cũng theo trường phái chắc kèo thôi :grin: . Nếu khung nhỏ đảo chiều mà đỉnh cũ không trùng fibo, thì có thể gồng thêm