Review lệnh sgk cơ bản. (31/05 - 03/06)

Bạn cho mình hỏi lệnh này có trong sách giáo khoa không

2 Lượt thích

Có 3TH trong video vào lệnh chuẩn bạn xem có giống k chứ sao hỏi mình :grin:

1 Lượt thích

Xem nhiều clip giờ sgk nhiều khi nhầm lẫn bạn, mình không thấy nói rõ là giá về klv4h thì hợp lưu 2 khung còn vào lệnh được k

Bạn cứ phân tích ít nhất 2 khung, ví dụ giá đã chạm H4, thì H1 và M15 giống sgk là vào, không cần quan tâm H4.

cái này chuẩn sgk rồi bạn ( tỷ lệ win cao nhất ) // hợp lưu của h1 với m15 cùng up /// tp chuẩn bài như bạn là đúng rồi //// góp ý thêm là qoan tâm H1 và m15 cấu trúc 2 khung đó thế nào thôi trừng nào nó phá được h1 thì mới qoan tâm đến H4 người mới thì như vậy thôi cho đỡ loạn

2 Lượt thích

Cái này cũng nên để ý chỗ bạn vẽ keylv H1 tăng, có thể nó cũng là keylv H4 tăng. Khi đó thì nó lại có cái hay khác.

Phân biệt bằng cách nhìn ở H4 nếu rõ sóng H4, và không rõ sóng H1 phải k ban

1 Lượt thích

Cái nhận định là H4 hay H1 là tuỳ cách bạn nhìn thôi, nhưng nếu nó là 1 cấu trúc tăng đẹp ở H1 thì cũng không loại trừ khả năng nhìn ở H4 cũng đẹp.

Khi đó sóng tăng H1 là sóng tăng H4. Khung vào lệnh cũng sẽ phải là H1 mà không phải là M15.

1 Lượt thích

Sơn cho mình hỏi trường hợp này một chút được không.

2 Lượt thích

h1 UP và h1 DOWN // 2 cái đối nghịch nhau // thì m15 chuyển sang up thì chỉ TP về đáy của xu hướng giảm h1 là an toàn nhất // còn muốn TP xa hơn thì phải xác định được sóng giảm chỉ là HỒI thì mới TP về đỉnh cũ hay thậm trí còn xa hơn

1 Lượt thích

Mình cũng đặt tp như bạn. Đặt tại đáy cũ của H1. Qua được đáy cũ thì sẽ về keylv qt. H4 nếu tăng thì cũng k góp phần được gì nhiều. Giá nó sẽ phải theo khung nhỏ trước.

Nhưng nếu như cái M15 hình bạn vẽ đã chạm đáy cũ h1 rồi thì lệnh buy lên phải hủy. Ít nhất đợi phá qua đáy cũ mới buy.

Mình thấy add vào và tp lên xa hơn
Có thể add dự đoán xu hướng vẫn tiếp tục
Giống như video giải mã xu hướng ngắn và dài
Hay video vào lệnh hoàn hảo mà add đánh con vàng gần đây của add ấy
Mình thấy add vào H4 sau đó xuống M15 luôn

Có thể ở video đó là xu hướng hồi ở h1 nó k rõ ràng. Nên xuống luôn m15. Coi m15 là sóng h1. Vì là trên youtube k có thời gian giải thích mấy cái lọc nhiễu kỹ.

2 Lượt thích

Ok cảm ơn Sơn nhé
Mình test lại xem ntn

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn, thực sự rất hay !!